Plugins - Gutenberg - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (515 entries)

en: Enlarge
vi_VN: Phóng to

[ctx: Shadow name]
en: Crisp
vi_VN: Sắc nét

[ctx: Shadow name]
en: Outlined
vi_VN: Viền ngoài

[ctx: Shadow name]
en: Sharp
vi_VN: Sắc cạnh

[ctx: Shadow name]
en: Deep
vi_VN: Sâu

[ctx: Shadow name]
en: Natural
vi_VN: Tự nhiên

note: translators: %d: number of results.
en: %d result found | %d results found
vi_VN[0]: Tìm thấy %d kết quả

[ctx: Aspect ratio name]
en: Tall - 9:16
vi_VN: Cao - 9:16

[ctx: Aspect ratio name]
en: Wide - 16:9
vi_VN: Rộng - 16:9

[ctx: Aspect ratio name]
en: Classic Portrait - 2:3
vi_VN: Chân dung cổ điển - 2:3

[ctx: Aspect ratio name]
en: Classic - 3:2
vi_VN: Cổ điển - 3:2

[ctx: Aspect ratio name]
en: Portrait - 3:4
vi_VN: Chân dung - 3:4

[ctx: Aspect ratio name]
en: Standard - 4:3
vi_VN: Tiêu chuẩn - 4:3

[ctx: Aspect ratio name]
en: Square - 1:1
vi_VN: Vuông - 1:1

[ctx: block description]
en: Display the total number of results in a query.
vi_VN: Hiển thị tổng số kết quả trong một truy vấn.

[ctx: block title]
en: Query Total
vi_VN: Tổng số Truy vấn

en: Enables the Global Styles color randomizer in the Site Editor; a utility that lets you mix the current color palette pseudo-randomly.
vi_VN: Cho phép bộ tạo màu ngẫu nhiên Kiểu toàn cục trong Trình chỉnh sửa Trang web; một tiện ích cho phép bạn trộn bảng màu hiện tại một cách ngẫu nhiên.

en: Enables new blocks to allow building forms. You are likely to experience UX issues that are being addressed.
vi_VN: Cho phép các khối mới để xây dựng biểu mẫu. Bạn có thể gặp phải các sự cố UX đang được giải quyết.

note: translators: 1: Start index of posts, 2: End index of posts, 3: Total number of posts
en: Displaying %1$s – %2$s of %3$s
vi_VN: Đang hiển thị %1$s – %2$s trên tổng số %3$s

note: translators: 1: Start index of posts, 2: Total number of posts
en: Displaying %1$s of %2$s
vi_VN: Đang hiển thị %1$s trên tổng số %2$s

en: Sorry, you are not allowed to read the post for this comment.
vi_VN: Xin lỗi, bạn không được phép đọc bài viết cho bình luận này.

en: Sorry, you are not allowed to create a comment on this post.
vi_VN: Xin lỗi, bạn không được phép tạo bình luận cho bài viết này.

en: Sorry, you are not allowed to create this comment without a post.
vi_VN: Xin lỗi, bạn không được phép tạo bình luận này mà không có bài viết.

note: translators: %s: Request parameter.
en: Sorry, you are not allowed to edit '%s' for comments.
vi_VN: Xin lỗi, bạn không được phép chỉnh sửa '%s' cho bình luận.

en: Sorry, you must be logged in to comment.
vi_VN: Xin lỗi, bạn phải đăng nhập để bình luận.

[ctx: block keyword]
en: custom post types
vi_VN: loại bài đăng tùy chỉnh

[ctx: block keyword]
en: blogs
vi_VN: các blog

[ctx: block keyword]
en: categories
vi_VN: danh mục

[ctx: block description]
en: Display a list of all terms of a given taxonomy.
vi_VN: Hiển thị danh sách tất cả các thuật ngữ của một phân loại nhất định.

[ctx: block title]
en: Terms List
vi_VN: Danh sách thuật ngữ

en: Attachment file size
vi_VN: Kích thước tệp đính kèm

en: Original attachment file name
vi_VN: Tên tệp đính kèm gốc

en: Invalid post ID, only images and PDFs can be sideloaded.
vi_VN: ID bài đăng không hợp lệ, chỉ có thể tải phụ hình ảnh và PDF.

en: Whether to convert image formats.
vi_VN: Có chuyển đổi định dạng hình ảnh hay không.

en: Whether to generate image sub sizes.
vi_VN: Có tạo kích thước phụ của hình ảnh hay không.

en: Unique identifier for the attachment.
vi_VN: Mã định danh duy nhất cho tệp đính kèm.

en: Plugin that registered the template.
vi_VN: Plugin đã đăng ký mẫu.

[ctx: block description]
en: A cloud of popular keywords, each sized by how often it appears.
vi_VN: Một đám mây của các từ khóa phổ biến, mỗi từ được kích thước theo tần suất xuất hiện của nó.

[ctx: block description]
en: An organized collection of items displayed in a specific order.
vi_VN: Một bộ sưu tập có tổ chức các mục được hiển thị theo một thứ tự cụ thể.

[ctx: block description]
en: An individual item within a list.
vi_VN: Một mục riêng lẻ trong danh sách.

en: Experimental blocks
vi_VN: Khối thử nghiệm

en: All items
vi_VN: Tất cả mục

en: Block name must be a string or array.
vi_VN: Tên khối phải là một chuỗi hoặc một mảng.

[ctx: block title]
en: Widget Group
vi_VN: Nhóm tiện ích con

[ctx: block title]
en: Widget Area
vi_VN: Khu vực tiện ích con

en: Use as a `pre_render_block` filter is deprecated. Use with `render_block_data` instead.
vi_VN: Sử dụng bộ lọc `pre_render_block` đã bị phản đối. Hãy sử dụng với `render_block_data` thay thế.

en: Enables full-page client-side navigation, powered by the Interactivity API.
vi_VN: Kích hoạt tính năng điều hướng toàn trang phía máy khách, được cung cấp bởi API Tương tác.

en: `boolean` type for second argument `$settings` is deprecated. Use `array()` instead.
vi_VN: Loại `boolean` cho đối số thứ hai `$settings` đã bị phản đối. Hãy sử dụng `array()` thay thế.

en: Enables enhancements to the Grid block that let you move and resize items in the editor canvas.
vi_VN: Cho phép các cải tiến đối với khối Lưới cho phép bạn di chuyển và thay đổi kích thước các mục trong canvas trình soạn thảo.

[ctx: block description]
en: Reuse this design across your site.
vi_VN: Sử dụng lại thiết kế này trên khắp trang web của bạn.

note: translators: Visible only in the front end, this warning takes the place of a faulty block. %s represents a pattern's slug.
en: [block rendering halted for pattern "%s"]
vi_VN: [kết xuất khối bị dừng cho mẫu "%s"]

en: Unknown author
vi_VN: Tác giả không xác định

[ctx: block description]
en: A form.
vi_VN: Một biểu mẫu.

[ctx: block title]
en: Form
vi_VN: Biểu mẫu

[ctx: block keyword]
en: button
vi_VN: nút

[ctx: block keyword]
en: submit
vi_VN: gửi

[ctx: block description]
en: A submission button for forms.
vi_VN: Nút gửi cho biểu mẫu.

[ctx: block title]
en: Form Submit Button
vi_VN: Nút gửi biểu mẫu

[ctx: block keyword]
en: message
vi_VN: tin nhắn

[ctx: block keyword]
en: notification
vi_VN: thông báo

[ctx: block keyword]
en: feedback
vi_VN: phản hồi

[ctx: block description]
en: Provide a notification message after the form has been submitted.
vi_VN: Cung cấp thông báo sau khi biểu mẫu đã được gửi.

[ctx: block title]
en: Form Submission Notification
vi_VN: Thông báo gửi biểu mẫu

[ctx: block keyword]
en: input
vi_VN: đầu vào

[ctx: block description]
en: The basic building block for forms.
vi_VN: Khối xây dựng cơ bản cho các biểu mẫu.

[ctx: block title]
en: Input Field
vi_VN: Trường nhập liệu

en: Trash
vi_VN: Thùng rác

en: Drafts
vi_VN: Bản nháp

en: Form submission
vi_VN: Gửi biểu mẫu

note: translators: %s: The request URI.
en: Form submission from %1$s
vi_VN: Gửi biểu mẫu từ %1$s

en: Enlarged image
vi_VN: Ảnh đã phóng to

[ctx: block description]
en: Display footnotes added to the page.
vi_VN: Hiển thị chú thích được thêm vào trang.

note: Translators: %d: Integer representing the number of return links on the page.
en: Jump to footnote reference %1$d
vi_VN: Nhảy đến tham chiếu chú thích %1$d

en: Fonts
vi_VN: Phông chữ

en: All patterns
vi_VN: Tất cả các mẫu

note: translators: %s: taxonomy's label
en: Display a list of assigned terms from the taxonomy: %s
vi_VN: Hiển thị danh sách các thuật ngữ được gán từ phân loại: %s

en: Page Loaded.
vi_VN: Đã tải trang.

en: Loading page, please wait.
vi_VN: Đang tải trang, vui lòng chờ.

[ctx: block title]
en: Date
vi_VN: Ngày

[ctx: block title]
en: Content
vi_VN: Nội dung

[ctx: block keyword]
en: toggle
vi_VN: chuyển đổi

en: Submit Search
vi_VN: Gửi tìm kiếm

[ctx: block keyword]
en: reusable
vi_VN: tái sử dụng

en: Footnotes
vi_VN: Chú thích cuối trang

note: translators: Hidden accessibility text.
en: Open command palette
vi_VN: Mở bảng màu lệnh

en: My patterns
vi_VN: Mẫu của tôi

en: `experimental-link-color` is no longer supported. Use `link-color` instead.
vi_VN: `experimental-link-color` không còn được hỗ trợ nữa. Sử dụng `link-color` thay thế.

[ctx: block keyword]
en: references
vi_VN: tài liệu tham khảo

[ctx: block title]
en: Footnotes
vi_VN: Chú thích cuối trang

[ctx: block title]
en: Pattern Placeholder
vi_VN: Trình giữ chỗ Mẫu

note: translators: %s: duotone colors
en: "%s" in theme.json settings.color.duotone is not a hex or rgb string.
vi_VN: "%s" trong cài đặt theme.json settings.color.duotone không phải là chuỗi hex hoặc rgb.

[ctx: block title]
en: Title
vi_VN: Tiêu đề

[ctx: block title]
en: Excerpt
vi_VN: Đoạn trích

en: Pending
vi_VN: Chờ duyệt

en: Expand search field
vi_VN: Mở rộng trường tìm kiếm

note: translators: %s: duotone filter ID
en: The duotone id "%s" is not registered in theme.json settings
vi_VN: ID duotone "%s" không được đăng ký trong cài đặt theme.json

[ctx: block description]
en: Hide and show additional content.
vi_VN: Ẩn và hiển thị nội dung bổ sung.

[ctx: block description]
en: Add an image or video with a text overlay.
vi_VN: Thêm hình ảnh hoặc video với lớp phủ văn bản.

[ctx: block description]
en: Display an image to represent this site. Update this block and the changes apply everywhere.
vi_VN: Hiển thị hình ảnh để đại diện cho trang web này. Cập nhật khối này và các thay đổi sẽ được áp dụng ở mọi nơi.

en: Invalid post parent ID.
vi_VN: ID cha bài viết không hợp lệ.

en: The ID for the parent of the revision.
vi_VN: ID cho cha mẹ của bản sửa đổi.

[ctx: block title]
en: Details
vi_VN: Chi tiết

[ctx: block keyword]
en: list
vi_VN: danh sách

note: translators: %s: the number of minutes to read the post.
en: %s minute | %s minutes
vi_VN[0]: %s phút

[ctx: block title]
en: Time to Read
vi_VN: Thời gian đọc

note: translators: %d is the post ID.
en: Untitled post %d
vi_VN: Bài viết chưa có tiêu đề %d

note: Description of the plugin
en: Printing since 1440. This is the development plugin for the block editor, site editor, and other future WordPress core functionality.
vi_VN: In ấn từ năm 1440. Đây là plugin phát triển cho trình chỉnh sửa khối, trình chỉnh sửa trang web và các chức năng cốt lõi khác của WordPress trong tương lai.

note: translators: 1: theme.json, 2: Value name, 3: Value path, 4: Another value name.
en: Your %1$s file uses a dynamic value (%2$s) for the path at %3$s. However, the value at %3$s is also a dynamic value (pointing to %4$s) and pointing to another dynamic value is not supported. Please update %3$s to point directly to %4$s.
vi_VN: Tệp %1$s của bạn sử dụng giá trị động (%2$s) cho đường dẫn tại %3$s. Tuy nhiên, giá trị tại %3$s cũng là một giá trị động (trỏ đến %4$s) và việc trỏ đến một giá trị động khác không được hỗ trợ. Vui lòng cập nhật %3$s để trỏ trực tiếp đến %4$s.

en: Block inspector tab display overrides.
vi_VN: Ghi đè hiển thị tab trình kiểm tra khối.

[ctx: block keyword]
en: page
vi_VN: trang

[ctx: block description]
en: Displays a page inside a list of all pages.
vi_VN: Hiển thị một trang trong danh sách tất cả các trang.

[ctx: block title]
en: Page List Item
vi_VN: Mục Danh sách Trang

en: Indicates whether the current theme supports block-based templates.
vi_VN: Cho biết giao diện hiện tại có hỗ trợ các mẫu dựa trên khối hay không.

note: translators: %s is post ID to describe the link for screen readers.
en: untitled post %s
vi_VN: bài viết chưa có tiêu đề %s

en: Color randomizer
vi_VN: Bộ tạo màu ngẫu nhiên

en: Raw size value must be a string, integer or a float.
vi_VN: Giá trị kích thước thô phải là một chuỗi, số nguyên hoặc số thực.

en: There&#8217;s no content to show here yet.
vi_VN: Chưa có nội dung nào để hiển thị ở đây.

[ctx: block title]
en: Comments Previous Page
vi_VN: Trang bình luận trước

[ctx: block title]
en: Comments Next Page
vi_VN: Trang bình luận tiếp theo

en: $store must be an instance of WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg
vi_VN: $store phải là một phiên bản của WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg

en: Disables custom spacing sizes.
vi_VN: Vô hiệu hóa kích thước khoảng cách tùy chỉnh.

en: Disables output of layout styles.
vi_VN: Vô hiệu hóa đầu ra của kiểu bố cục.

note: translators: %s: search query
en: Search results for: "%s"
vi_VN: Kết quả tìm kiếm cho: "%s"

en: Whether the V2 of the list block that uses inner blocks should be enabled.
vi_VN: Có nên bật V2 của khối danh sách sử dụng các khối bên trong hay không.

en: Active theme spacing scale.
vi_VN: Thang đo khoảng cách chủ đề đang hoạt động.

en: Active theme spacing sizes.
vi_VN: Kích thước khoảng cách chủ đề đang hoạt động.

note: translators: %s: Digit to indicate multiple of sizing, eg. 2X-Large.
en: %sX-Large
vi_VN: Cực kỳ lớn %sX

note: translators: %s: Digit to indicate multiple of sizing, eg. 2X-Small.
en: %sX-Small
vi_VN: Cực kỳ nhỏ %sX

en: Some of the theme.json settings.spacing.spacingScale values are invalid
vi_VN: Một số giá trị theme.json settings.spacing.spacingScale không hợp lệ

note: translators: %s: Number of comments.
en: %s response | %s responses
vi_VN[0]: %s phản hồi

[ctx: block title]
en: Comments
vi_VN: Bình luận

en: Response
vi_VN: Phản hồi

en: Your comment is awaiting moderation. This is a preview; your comment will be visible after it has been approved.
vi_VN: Bình luận của bạn đang chờ kiểm duyệt. Đây là bản xem trước; bình luận của bạn sẽ hiển thị sau khi được chấp thuận.

en: Your comment is awaiting moderation.
vi_VN: Bình luận của bạn đang chờ kiểm duyệt.

[ctx: block description]
en: Displays a title with the number of comments.
vi_VN: Hiển thị tiêu đề với số lượng bình luận.

[ctx: block title]
en: Comments Title
vi_VN: Tiêu đề bình luận

en: Responses
vi_VN: Phản hồi

en: One response
vi_VN: Một phản hồi

[ctx: block description]
en: Gather blocks in a layout container.
vi_VN: Gộp khối trong một bố cục chung.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post comments using different visual configurations.
vi_VN: Một khối nâng cao cho phép hiển thị nhận xét của bài viết bằng cách sử dụng các cấu hình trực quan khác nhau.

[ctx: block description]
en: Displays the date on which the comment was posted.
vi_VN: Hiển thị ngày đăng bình luận.

[ctx: block description]
en: Displays the name of the author of the comment.
vi_VN: Hiển thị tên người bình luận.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Avatar block instead.
vi_VN: Khối này đã ngừng phát triển. Thay vào đó, hãy sử dụng khối Ảnh đại diện.

[ctx: block title]
en: Comment Author Avatar (deprecated)
vi_VN: Ảnh người đăng bình luận (cũ)

en: Whether the V2 of the quote block that uses inner blocks should be enabled.
vi_VN: Có nên bật phiên bản V2 của khối trích dẫn sử dụng khối bên trong hay không.

en: Adding an RSS feed to this site’s homepage is not supported, as it could lead to a loop that slows down your site. Try using another block, like the <strong>Latest Posts</strong> block, to list posts from the site.
vi_VN: Không hỗ trợ thêm RSS feed vào trang chủ, vì nó có thể làm chậm tốc độ tải trang. Thử dùng khối khác, ví dụ <strong>Bài viết gần đây</strong>, để liệt kê danh sách bài viết.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render content when no query results are found.
vi_VN: Chứa các phần tử khối được sử dụng để hiển thị nội dung khi không tìm thấy kết quả truy vấn nào.

[ctx: block title]
en: Avatar
vi_VN: Ảnh đại diện

[ctx: block description]
en: Add a user’s avatar.
vi_VN: Thêm ảnh đại diện người dùng.

[ctx: block title]
en: No Results
vi_VN: Không có kết quả

[ctx: block title]
en: List Item
vi_VN: Mục danh sách

note: translators: %s: Singular label of the entity.
en: %s link
vi_VN: %s liên kết

note: translators: %s: Comment author name.
en: (%s website link, opens in a new tab)
vi_VN: (%s liên kết website, mở trong tab mới)

note: translators: %s is the Author name.
en: (%s author archive, opens in a new tab)
vi_VN: (%s lưu trữ tác giả, mở trong tab mới)

[ctx: block description]
en: Displays the link of a post, page, or any other content-type.
vi_VN: Hiển thị liên kết của bài viết, trang hoặc bất kỳ kiểu bài viết nào.

[ctx: block title]
en: Read More
vi_VN: Đọc tiếp

[ctx: block description]
en: The author biography.
vi_VN: Tiểu sử tác giả.

[ctx: block title]
en: Author Biography
vi_VN: Tiểu sử tác giả

en: Newer Comments
vi_VN: Những bình luận mới

en: Older Comments
vi_VN: Những bình luận cũ

en: Sorry, you are not allowed to view this global style.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép xem kiểu dáng toàn cầu này.

en: Sorry, you are not allowed to edit this global style.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép sửa kiểu dáng toàn cầu này.

[ctx: block description]
en: The author name.
vi_VN: Tên tác giả.

en: Icon
vi_VN: Biểu tượng

[ctx: block description]
en: Displays the previous comment's page link.
vi_VN: Hiển thị liên kết trang bình luận trước đó.

[ctx: block description]
en: Displays the next comment's page link.
vi_VN: Hiển thị liên kết trang bình luận tiếp theo.

[ctx: block title]
en: Author Name
vi_VN: Tên tác giả

en: Site icon.
vi_VN: Biểu tượng blog.

note: translators: Accessibility text. %s: Parent page title.
en: %s submenu
vi_VN: %s menu con

[ctx: block title]
en: Pagination
vi_VN: Chia trang

[ctx: block title]
en: Page Numbers
vi_VN: Số trang

[ctx: block title]
en: Next Page
vi_VN: Trang sau

[ctx: Font size name]
en: Extra Large
vi_VN: Lớn Nhất

[ctx: block title]
en: Previous Page
vi_VN: Trang trước

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for comments pagination.
vi_VN: Hiển thị danh sách số trang để phân trang bình luận.

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of comments, when applicable.
vi_VN: Hiển thị điều hướng được phân trang đến nhóm bình luận tiếp theo/trước đó, nếu có.

[ctx: block title]
en: Comments Pagination
vi_VN: Chia trang bình luận

en: Zip Export not supported.
vi_VN: Không hỗ trợ xuất tập tin Zip.

en: Whether a template is a custom template.
vi_VN: Mẫu có phải là mẫu tùy chỉnh hay không.

en: Unable to open export file (archive) for writing.
vi_VN: Không thể mở tập tin xuất (lưu trữ) để ghi.

[ctx: block description]
en: Show a block pattern.
vi_VN: Hiện một mẫu khối.

[ctx: block title]
en: Comment Template
vi_VN: Mẫu bình luận

[ctx: block description]
en: Displays a link to reply to a comment.
vi_VN: Hiển thị liên kết để trả lời bình luận.

[ctx: block title]
en: Comment Reply Link
vi_VN: Liên kết trả lời bình luận

[ctx: block description]
en: Displays a link to edit the comment in the WordPress Dashboard. This link is only visible to users with the edit comment capability.
vi_VN: Hiển thị liên kết để chỉnh sửa bình luận trong Trang tổng quan WordPress. Liên kết này chỉ hiển thị cho người dùng có khả năng chỉnh sửa bình luận.

[ctx: block title]
en: Comment Edit Link
vi_VN: Liên kết chỉnh sửa bình luận

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a comment.
vi_VN: Hiển thị nội dung của bình luận.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to display a comment, like the title, date, author, avatar and more.
vi_VN: Chứa các phần tử khối được sử dụng để hiển thị nhận xét, như tiêu đề, ngày tháng, người bình luận, hình đại diện và hơn thế nữa.

[ctx: block title]
en: Comment Author Name
vi_VN: Người bình luận

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Comments block instead.
vi_VN: Khối này đã bị loại bỏ. Vui lòng sử dụng khối Bình luận thay thế.

[ctx: block title]
en: Comment (deprecated)
vi_VN: Bình luận (đã loại bỏ)

[ctx: block title]
en: Pattern
vi_VN: Mẫu khối

en: Sorry, you are not allowed to access the global styles on this site.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép truy cập kiểu dáng toàn cầu trên blog này.

en: Theme not found.
vi_VN: Không tìm thấy chủ đề.

en: HTML title for the post, transformed for display.
vi_VN: Tựa đề HTML của bài viết, chuyển đổi để hiển thị.

en: Title for the global styles variation, as it exists in the database.
vi_VN: Tựa đề cho biến thể kiểu toàn cục, vì nó tồn tại trong cơ sở dữ liệu.

en: Title of the global styles variation.
vi_VN: Tiêu đề cho biến thể kiểu toàn cục.

en: Global settings.
vi_VN: Thiết lập toàn cục.

en: Global styles.
vi_VN: Kiểu dáng toàn cục.

en: ID of global styles config.
vi_VN: ID thiết lập kiểu dáng toàn cục.

en: No global styles config exist with that id.
vi_VN: Không có ID nào trùng khớp.

en: The theme identifier
vi_VN: Người xác định chủ đề

note: translators: %s: Author name.
en: %s Avatar
vi_VN: Ảnh đại diện %s

[ctx: block style label]
en: Plain
vi_VN: Trống

[ctx: block description]
en: Displays the name of this site. Update the block, and the changes apply everywhere it’s used. This will also appear in the browser title bar and in search results.
vi_VN: Hiển thị tên của blog này. Cập nhật khối và các thay đổi áp dụng ở mọi nơi nó được sử dụng. Điều này cũng sẽ xuất hiện trên thanh tiêu đề của trình duyệt và trong kết quả tìm kiếm.

[ctx: label before the title of the previous post]
en: Previous:
vi_VN: Trước đó:

[ctx: label before the title of the next post]
en: Next:
vi_VN: Kế tiếp:

[ctx: block description]
en: Add a submenu to your navigation.
vi_VN: Thêm menu con cho thanh điều hướng.

[ctx: block title]
en: Submenu
vi_VN: Menu con

[ctx: block description]
en: Display content in multiple columns, with blocks added to each column.
vi_VN: Hiển thị nội dung trong nhiều cột, với các khối được thêm vào mỗi cột.

[ctx: block description]
en: Create structured content in rows and columns to display information.
vi_VN: Tạo nội dung có cấu trúc theo hàng và cột để hiển thị thông tin.

[ctx: Duotone name]
en: Blue and orange
vi_VN: Xanh dương và cam

[ctx: Duotone name]
en: Magenta and yellow
vi_VN: Đỏ tươi và vàng

[ctx: Duotone name]
en: Midnight
vi_VN: Nửa đêm

[ctx: Duotone name]
en: Blue and red
vi_VN: Xanh dương và đỏ

[ctx: Duotone name]
en: Purple and yellow
vi_VN: Tím và vàng

[ctx: Duotone name]
en: Grayscale
vi_VN: Xám

[ctx: Duotone name]
en: Dark grayscale
vi_VN: Xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Midnight
vi_VN: Nửa đêm

[ctx: Gradient name]
en: Electric grass
vi_VN: Cỏ nhám

[ctx: Gradient name]
en: Pale ocean
vi_VN: Đại dương nhạt

[ctx: Gradient name]
en: Luminous dusk
vi_VN: Hoàng hôn rực rỡ

[ctx: Gradient name]
en: Blush bordeaux
vi_VN: Đỏ tía

[ctx: Gradient name]
en: Blush light purple
vi_VN: Tím tía tươi

[ctx: Gradient name]
en: Cool to warm spectrum
vi_VN: Từ lạnh sang ấm

[ctx: Gradient name]
en: Very light gray to cyan bluish gray
vi_VN: Từ xám tới xám đậm

[ctx: Gradient name]
en: Luminous vivid orange to vivid red
vi_VN: Từ cam chói đến đỏ chói

[ctx: Font size name]
en: Large
vi_VN: Lớn

[ctx: Font size name]
en: Medium
vi_VN: Trung bình

[ctx: Font size name]
en: Small
vi_VN: Nhỏ

[ctx: Color name]
en: Vivid purple
vi_VN: Tím chói

[ctx: Color name]
en: Pale cyan blue
vi_VN: Xanh lam nhạt

[ctx: Color name]
en: Vivid green cyan
vi_VN: Xanh lam rực rỡ

[ctx: Color name]
en: Vivid cyan blue
vi_VN: Xanh lam rực rỡ

[ctx: Color name]
en: Light green cyan
vi_VN: Xanh ngọc

[ctx: Color name]
en: Luminous vivid amber
vi_VN: Hổ phách

[ctx: Color name]
en: Luminous vivid orange
vi_VN: Vàng cam rực rỡ

[ctx: Color name]
en: Vivid red
vi_VN: Đỏ tươi

[ctx: Color name]
en: Pale pink
vi_VN: Hồng nhạt

[ctx: Duotone name]
en: Purple and green
vi_VN: Tím và xanh lá

[ctx: Color name]
en: White
vi_VN: Trắng

[ctx: Color name]
en: Cyan bluish gray
vi_VN: Tím xám

[ctx: Color name]
en: Black
vi_VN: Đen

[ctx: Gradient name]
en: Luminous vivid amber to luminous vivid orange
vi_VN: Nâu đậm đến màu cam

[ctx: Gradient name]
en: Light green cyan to vivid green cyan
vi_VN: Lục nhạt đến lục lam

[ctx: Gradient name]
en: Vivid cyan blue to vivid purple
vi_VN: Xanh lam sống động đến tím sống động

[ctx: block keyword]
en: link
vi_VN: liên kết

[ctx: block title]
en: Post Template
vi_VN: Mẫu bài viết

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post types based on different query parameters and visual configurations.
vi_VN: Một khối nâng cao cho phép hiển thị các loại bài viết dựa trên các tham số truy vấn và cấu hình trực quan khác nhau.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render a post, like the title, date, featured image, content or excerpt, and more.
vi_VN: Chứa các phần tử khối được sử dụng để hiển thị một bài viết, như tựa đề, ngày tháng, hình ảnh nổi bật, nội dung hoặc tóm lược, v.v.

en: The calendar block is hidden because there are no published posts.
vi_VN: Khối lịch bị ẩn vì chưa có bài viết nào.

[ctx: block description]
en: Embed a video from your media library or upload a new one.
vi_VN: Nhúng video từ thư viện media của bạn hoặc tải lên một video mới.

[ctx: block description]
en: Insert poetry. Use special spacing formats. Or quote song lyrics.
vi_VN: Trích dẫn lời nhạc. Sử dụng các định dạng khoảng cách đặc biệt. Hoặc chèn thơ.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Columns block instead.
vi_VN: Khối này không dùng được nữa. Vui lòng sử dụng khối Cột để thay thế.

[ctx: block keyword]
en: document outline
vi_VN: bố cục bài viết

[ctx: block description]
en: Summarize your post with a list of headings. Add HTML anchors to Heading blocks to link them here.
vi_VN: Mô tả bài viết bằng cách liệt kê tiêu đề. Thêm mỏ neo HTML vào khối Tiêu đề để có đường dẫn của từng tiêu đề.

[ctx: block title]
en: Table of Contents
vi_VN: Mục lục

[ctx: block description]
en: Add white space between blocks and customize its height.
vi_VN: Thêm khoảng trống giữa các khối và tùy chỉnh chiều cao của nó.

[ctx: block style label]
en: Pill Shape
vi_VN: Hình viên nhộng

[ctx: block style label]
en: Logos Only
vi_VN: Chỉ logo

[ctx: block description]
en: Display icons linking to your social profiles or sites.
vi_VN: Hiển thị các biểu tượng liên kết đến hồ sơ hoặc trang mạng xã hội của bạn.

[ctx: block description]
en: Display an icon linking to a social profile or site.
vi_VN: Hiển thị biểu tượng liên kết đến hồ sơ hoặc trang mạng xã hội.

[ctx: block description]
en: Insert additional custom elements with a WordPress shortcode.
vi_VN: Chèn thêm những phần tử tùy biến với WordPress shortcode.

[ctx: block style label]
en: Dots
vi_VN: Chấm

[ctx: block style label]
en: Wide Line
vi_VN: Đường kẻ dài

[ctx: block keyword]
en: horizontal-line
vi_VN: Đường kẻ ngang

[ctx: block description]
en: Create a break between ideas or sections with a horizontal separator.
vi_VN: Tạo chỗ ngắt giữa các ý hoặc các phần bằng dải phân cách ngang.

[ctx: block description]
en: Help visitors find your content.
vi_VN: Giúp khách truy cập khám phá nội dung từ bạn.

[ctx: block description]
en: Display entries from any RSS or Atom feed.
vi_VN: Hiển thị bài từ các nguồn RSS và Atom.

[ctx: block description]
en: Display the query title.
vi_VN: Hiển thị tựa đề truy vấn.

[ctx: block title]
en: Query Title
vi_VN: Tựa đề Truy Vấn

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of posts, when applicable.
vi_VN: Hiển thị điều hướng được phân trang đến nhóm bài viết tiếp theo/trước đó, nếu có.

[ctx: block description]
en: Displays the previous posts page link.
vi_VN: Hiển thị liên kết trang bài viết trước.

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for pagination.
vi_VN: Hiển thị danh sách số trang để phân trang.

[ctx: block description]
en: Displays the next posts page link.
vi_VN: Hiển thị liên kết trang tiếp theo.

[ctx: block description]
en: Give special visual emphasis to a quote from your text.
vi_VN: Đưa hình ảnh trực quan cho đoạn trích từ văn bản của bạn.

[ctx: block description]
en: Add text that respects your spacing and tabs, and also allows styling.
vi_VN: Thêm văn bản giữ nguyên khoảng cách và tab, đồng thời cũng cho phép tạo định dạng.

[ctx: block description]
en: Displays the title of a post, page, or any other content-type.
vi_VN: Hiển thị tựa đề của bài viết, trang hoặc bất kỳ kiểu bài viết nào.

[ctx: block description]
en: Post terms.
vi_VN: Thuật ngữ bài viết

[ctx: block description]
en: Displays the next or previous post link that is adjacent to the current post.
vi_VN: Hiển thị liên kết bài tiếp theo hoặc bài trước đó liền kề với bài hiện tại.

[ctx: block title]
en: Post Navigation Link
vi_VN: Liên kết Điều hướng bài viết

[ctx: block description]
en: Display a post's featured image.
vi_VN: Hiển thị hình minh họa của một bài viết.

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a post or page.
vi_VN: Hiển thị nội dung của bài viết hoặc trang.

[ctx: block description]
en: Displays the link to the current post comments.
vi_VN: Hiển thị liên kết đến phần bình luận của bài viết hiện tại.

[ctx: block description]
en: Display the excerpt.
vi_VN: Hiển thị đoạn trích.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments form.
vi_VN: Hiển thị mẫu bình luận của một bài viết.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments count.
vi_VN: Hiển thị số lượt bình luận của một bài viết.

[ctx: block description]
en: Start with the basic building block of all narrative.
vi_VN: Bắt đầu với khối cơ bản nhất.

[ctx: block description]
en: Display a list of all pages.
vi_VN: Hiển thị danh sách tất cả trang.

[ctx: block description]
en: Separate your content into a multi-page experience.
vi_VN: Tách nội dung thành nhiều trang.

[ctx: block description]
en: A collection of blocks that allow visitors to get around your site.
vi_VN: Một tập hợp các khối cho phép khách truy cập khám phá trang blog của bạn.

[ctx: block description]
en: Add a page, link, or another item to your navigation.
vi_VN: Thêm một trang, liên kết hoặc một mục khác vào điều hướng của bạn.

[ctx: block keyword]
en: read more
vi_VN: đọc tiếp

[ctx: block description]
en: Your site doesn’t include support for this block.
vi_VN: Blog của bạn không hỗ trợ khối này.

[ctx: block description]
en: Content before this block will be shown in the excerpt on your archives page.
vi_VN: Nội dung trước khối này được hiển thị trong phần mô tả trang lưu trữ của bạn.

[ctx: block description]
en: Set media and words side-by-side for a richer layout.
vi_VN: Đặt tập tin media và văn bản cạnh nhau để có bố cục phong phú hơn.

[ctx: block description]
en: Show login & logout links.
vi_VN: Hiển thị liên kết đăng nhập và đăng xuất.

[ctx: block description]
en: Display a legacy widget.
vi_VN: Hiển thị một widget cũ.

[ctx: block title]
en: Legacy Widget
vi_VN: Widget cũ

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent posts.
vi_VN: Hiển thị danh sách bài viết mới.

[ctx: block style label]
en: Default
vi_VN: Mặc định

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent comments.
vi_VN: Hiển thị danh sách bình luận mới.

[ctx: block style label]
en: Rounded
vi_VN: Viền tròn

[ctx: block description]
en: Insert an image to make a visual statement.
vi_VN: Chèn một hình ảnh để trực quan hơn.

[ctx: block description]
en: Add custom HTML code and preview it as you edit.
vi_VN: Thêm mã HTML tùy chỉnh và xem trước mã khi bạn chỉnh sửa.

[ctx: block description]
en: Create a link that always points to the homepage of the site. Usually not necessary if there is already a site title link present in the header.
vi_VN: Tạo một liên kết luôn dẫn đến trang chủ của blog. Thường là không cần thiết nếu đã có một liên kết tiêu đề trong tựa đề blog.

[ctx: block title]
en: Home Link
vi_VN: Liên kết trang chủ

[ctx: block description]
en: Display multiple images in a rich gallery.
vi_VN: Hiển thị nhiều ảnh cùng lúc bằng album ảnh.

[ctx: block description]
en: Use the classic WordPress editor.
vi_VN: Sử dụng trình soạn thảo WordPress classic.

[ctx: block description]
en: Add a link to a downloadable file.
vi_VN: Thêm liên kết vào tập tin có thể tải xuống.

[ctx: block description]
en: A single column within a columns block.
vi_VN: Một cột đơn trong một khối cột.

[ctx: block description]
en: Display code snippets that respect your spacing and tabs.
vi_VN: Hiển thị một đoạn code với khoảng cách và tab chuẩn.

[ctx: block description]
en: A calendar of your site’s posts.
vi_VN: Lịch đăng các bài viết của bạn.

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a group of button-style links.
vi_VN: Nhắc khách truy cập hành động với một nhóm các liên kết dưới dạng nút bấm.

[ctx: block style label]
en: Outline
vi_VN: Có viền

[ctx: block style label]
en: Fill
vi_VN: Lấp đầy

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a button-style link.
vi_VN: Gợi ý khách truy cập tương tác với một liên kết dạng nút bấm.

[ctx: block description]
en: Embed a simple audio player.
vi_VN: Nhúng một trình phát nhạc đơn giản.

[ctx: block description]
en: Display a date archive of your posts.
vi_VN: Hiển thị danh sách bài viết theo tháng.

en: (Home link, opens in a new tab)
vi_VN: (Link trang chủ, mở trong tab mới)

en: Close menu
vi_VN: Đóng menu

en: Open menu
vi_VN: Mở menu

en: Styles consolidated from core, theme, and user origins.
vi_VN: Các kiểu dáng được hợp nhất từ core, chủ đề và người dùng.

en: Settings consolidated from core, theme, and user origins.
vi_VN: Các thiết lập được hợp nhất từ core, chủ đề và người dùng.

en: Active theme gradients.
vi_VN: Kích hoạt dải màu chủ đề.

en: Active theme font sizes.
vi_VN: Kích hoạt kích cỡ phông chữ chủ đề.

en: Active theme color palette.
vi_VN: Kích hoạt mẫu màu chủ đề.

en: Maximum upload size in bytes allowed for the site.
vi_VN: Kích thước tải lên tối đa tính bằng byte được phép cho blog.

en: Available image sizes.
vi_VN: Kích thước hình ảnh có sẵn.

en: Determines whether the image editing feature is enabled.
vi_VN: Xác định xem tính năng chỉnh sửa hình ảnh có được bật hay không.

en: Available image dimensions.
vi_VN: Kích thước hình ảnh có sẵn.

en: Default size for images.
vi_VN: Kích thước mặc định cho hình ảnh.

en: Determines whether the current locale is right-to-left (RTL).
vi_VN: Xác định xem ngôn ngữ hiện tại có phải là từ phải sang trái (RTL) hay không.

en: Enables custom units.
vi_VN: Bật tùy chỉnh đơn vị.

en: Enables custom spacing.
vi_VN: Bật tùy chỉnh khoảng cách.

en: Enables custom line height.
vi_VN: Bật tùy chỉnh khoảng cách dòng.

en: Disables custom font size.
vi_VN: Tắt tùy chỉnh kích cỡ font.

en: Disables custom colors.
vi_VN: Tắt tùy chỉnh màu.

en: Returns all the categories for block types that will be shown in the block editor.
vi_VN: Trả về danh mục cho các loại khối sẽ được hiển thị trong trình soạn thảo khối.

en: List of allowed mime types and file extensions.
vi_VN: Danh sách các loại định dạng tập tin cho phép.

en: List of allowed block types.
vi_VN: Danh sách các loại khối cho phép.

en: Enable/Disable Wide/Full Alignments.
vi_VN: Bật/Tắt Căn chỉnh Rộng/Đầy đủ.

en: Widget types to hide from Legacy Widget block.
vi_VN: Những loại widget bị ẩn khỏi khối Widget cũ.

en: Enable/disable layouts support in container blocks.
vi_VN: Bật/tắt hỗ trợ bố cục trong vùng chứa khối.

en: Sorry, you are not allowed to read the block editor settings.
vi_VN: Rất tiếc, bạn không được phép xem thiết lập trình soạn thảo khối.

en: Editor styles
vi_VN: Phong cách trình soạn thảo

en: Enables experimental Site Editor blocks
vi_VN: Bật các khối Trình chỉnh sửa trang web thử nghiệm

[ctx: block description]
en: Display the description of categories, tags and custom taxonomies when viewing an archive.
vi_VN: Hiển thị mô tả chuyên mục, thẻ và phân loại tùy chỉnh khi xem lưu trữ.

[ctx: block title]
en: Term Description
vi_VN: Mô tả Thuật ngữ

[ctx: block title]
en: Comments Link
vi_VN: Liên kết bình luận

[ctx: block title]
en: Login/out
vi_VN: Đăng nhập/thoát

[ctx: block title]
en: Custom Link
vi_VN: Liên kết

note: translators: %s: filename.
en: Embed of %s.
vi_VN: Nhúng file %s

en: PDF embed
vi_VN: Nhúng PDF

en: A link to a post format
vi_VN: Một liên kết tới kiểu bài viết

en: Post Format Link
vi_VN: Kiểu bài viết

en: This content is password protected.
vi_VN: Bài viết này được bảo vệ bằng mật khẩu.

note: translators: 1: Number of comments, 2: post title
en: %1$s comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
vi_VN[0]: %1$s bình luận<span class="screen-reader-text"> trong %2$s</span>

note: translators: %s post title
en: No comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
vi_VN: Chưa có bình luận<span class="screen-reader-text"> trong %s</span>

[ctx: label for previous post link]
en: Previous
vi_VN: Trước đó

[ctx: label for next post link]
en: Next
vi_VN: Kế tiếp

note: translators: %s: taxonomy's singular name
en: Select %s
vi_VN: Chọn %s

[ctx: block title]
en: Page List
vi_VN: Danh sách trang

[ctx: block description]
en: Edit the different global regions of your site, like the header, footer, sidebar, or create your own.
vi_VN: Chỉnh sửa các vùng chứa toàn cục khác nhau của blog, như đầu trang, chân trang, thanh bên hoặc tạo một cái của riêng bạn.

en: Previous Page
vi_VN: Trang Trước

en: Next Page
vi_VN: Trang Sau

note: translators: %s: Template part slug.
en: Template part has been deleted or is unavailable: %s
vi_VN: Thành phần của mẫu đã bị xóa hoặc không khả dụng: %s

[ctx: block title]
en: Comments Page Numbers
vi_VN: Số trang bình luận

note: translators: Visible only in the front end, this warning takes the place of a faulty block.
en: [block rendering halted]
vi_VN: [quá trình hiển thị khối bị dừng]

[ctx: block title]
en: Paragraph
vi_VN: Đoạn văn

[ctx: block title]
en: Group
vi_VN: Nhóm

[ctx: block title]
en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

[ctx: block title]
en: Image
vi_VN: Hình ảnh

[ctx: block title]
en: Heading
vi_VN: Tiêu đề

[ctx: block title]
en: Unsupported
vi_VN: Không hỗ trợ

[ctx: block title]
en: Custom HTML
vi_VN: HTML

[ctx: block title]
en: Social Icon
vi_VN: Biểu tượng MXH

[ctx: block title]
en: Social Icons
vi_VN: Biểu tượng MXH

[ctx: block title]
en: Tag Cloud
vi_VN: Đám mây thẻ

[ctx: block title]
en: Preformatted
vi_VN: Định dạng sẵn

[ctx: block title]
en: Page Break
vi_VN: Ngắt trang

[ctx: block title]
en: More
vi_VN: Xem thêm

[ctx: block title]
en: List
vi_VN: Liệt kê

[ctx: block title]
en: Latest Posts
vi_VN: Bài viết mới

[ctx: block title]
en: Latest Comments
vi_VN: Bình luận mới

[ctx: block title]
en: Navigation
vi_VN: Menu

[ctx: block title]
en: Media & Text
vi_VN: Media & chữ

[ctx: block title]
en: File
vi_VN: Tập tin

[ctx: block title]
en: Cover
vi_VN: Trang bìa

[ctx: block title]
en: Column
vi_VN: Cột

[ctx: block title]
en: Columns
vi_VN: Cột

[ctx: block title]
en: Calendar
vi_VN: Lịch

[ctx: block title]
en: Buttons
vi_VN: Nút

[ctx: block title]
en: Button
vi_VN: Nút

[ctx: block title]
en: Audio
vi_VN: Âm thanh

[ctx: block title]
en: Archives
vi_VN: Lưu trữ

[ctx: block title]
en: Table
vi_VN: Bảng

[ctx: block title]
en: Quote
vi_VN: Trích dẫn

[ctx: block title]
en: Post Terms
vi_VN: Thuật ngữ

[ctx: block title]
en: Comment Date
vi_VN: Ngày bình luận

[ctx: block title]
en: Comment Content
vi_VN: Nội dung bình luận

[ctx: block title]
en: Query Loop
vi_VN: Vòng lặp truy vấn

[ctx: block title]
en: Template Part
vi_VN: Thành phần mẫu

[ctx: block title]
en: Site Title
vi_VN: Tựa đề blog

[ctx: block title]
en: Site Tagline
vi_VN: Khẩu hiệu blog

[ctx: block title]
en: Site Logo
vi_VN: Logo blog

[ctx: block title]
en: Text Columns (deprecated)
vi_VN: Cột văn bản (ngừng phát triển)

[ctx: block title]
en: Spacer
vi_VN: Khoảng trống

[ctx: block title]
en: Separator
vi_VN: Đường phân cách

[ctx: block title]
en: Pullquote
vi_VN: Trích dẫn khung

[ctx: block title]
en: Code
vi_VN: Mã

[ctx: block title]
en: Gallery
vi_VN: Album ảnh

[ctx: block title]
en: Featured Image
vi_VN: Ảnh nổi bật

[ctx: block title]
en: Comments Form
vi_VN: Mẫu bình luận

[ctx: block title]
en: Comments Count
vi_VN: Số lượng bình luận

en: No templates exist with that id.
vi_VN: Không có mẫu nào tồn tại với ID đó.

en: The id of a template
vi_VN: ID của mẫu

en: Whether to bypass Trash and force deletion.
vi_VN: Có xóa vĩnh viễn hay không.

en: Site logo.
vi_VN: Logo.

note: translators: byline. %s: author.
en: by %s
vi_VN: bởi %s

en: Uncategorized
vi_VN: Chưa phân loại

en: Pages
vi_VN: Trang

en: Search results
vi_VN: Kết quả tìm kiếm

en: Patterns
vi_VN: Mẫu

note: translators: accessibility text for the content landmark region.
en: Content
vi_VN: Nội dung

note: translators: 'Home' as in a website's home page.
en: Home
vi_VN: Trang chủ

en: Invalid post ID.
vi_VN: ID bài viết không hợp lệ.

en: No matching template found.
vi_VN: Không tìm thấy mẫu phù hợp.

en: All template parts
vi_VN: Tất cả thành phần mẫu

en: Template Parts
vi_VN: Những thành phần mẫu

en: Navigation
vi_VN: Điều hướng

en: All templates
vi_VN: Tất cả mẫu

en: Templates
vi_VN: Các mẫu

en: Experiments Settings
vi_VN: Cài đặt thử nghiệm

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
vi_VN: Có lỗi xảy ra, có thể là dòng thông tin hiện không hoạt động. Hãy thử lại sau.

en: RSS Error:
vi_VN: Lỗi RSS:

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

note: translators: %s: the number of words in the post.
en: %s word | %s words
vi_VN[0]: %s từ

[ctx: block title]
en: Embed
vi_VN: Mã nhúng

[ctx: block description]
en: Introduce new sections and organize content to help visitors (and search engines) understand the structure of your content.
vi_VN: Giới thiệu các phần mới và sắp xếp nội dung để giúp khách truy cập (và công cụ tìm kiếm) hiểu cấu trúc nội dung của bạn.

[ctx: block description]
en: Give quoted text visual emphasis. "In quoting others, we cite ourselves." — Julio Cortázar
vi_VN: Nhấn mạnh trực quan văn bản được trích dẫn. "Khi trích dẫn những người khác, chúng ta trích dẫn chính mình." — Julio Cortázar

en: Styles
vi_VN: Kiểu hiển thị

en: Medium
vi_VN: Trung bình

en: No archives to show.
vi_VN: Không có lưu trữ nào để hiển thị.

en: Beautiful landscape
vi_VN: Chế độ ngang tuyệt đẹp

en: Thanks for testing Gutenberg!
vi_VN: Cảm ơn bạn đã thử nghiệm Gutenberg!

note: translators: %s: Gutenberg GitHub repository URL
en: If you want to learn more about how to build additional blocks, or if you are interested in helping with the project, head over to the <a href="%s">GitHub repository</a>.
vi_VN: Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về cách xây dựng các khối bổ sung hoặc nếu bạn quan tâm đến việc trợ giúp dự án, hãy truy cập <a href="%s">GitHub</a>.

en: The WordPress community
vi_VN: Cộng đồng WordPress

en: Help build Gutenberg
vi_VN: Giúp xây dựng Gutenberg

en: Code is Poetry
vi_VN: Viết mã như làm thơ

en: The above is a gallery with just two images. It&#8217;s an easier way to create visually appealing layouts, without having to deal with floats. You can also easily convert the gallery back to individual images again, by using the block switcher.
vi_VN: Ở trên là một bộ sưu tập chỉ với hai hình ảnh. Đó là một cách dễ dàng hơn để tạo ra bố cục trực quan và hấp dẫn. Bạn cũng có thể dễ dàng chuyển đổi bộ sưu tập trở lại hình ảnh riêng lẻ một lần nữa bằng cách sử dụng trình chuyển đổi khối.

en: Any block can opt into these alignments. The embed block has them also, and is responsive out of the box:
vi_VN: Bất kỳ khối nào cũng có thể sắp xếp bằng cách này. Các khối nhúng cũng vậy, và chúng hoàn toàn được thiết kế đáp ứng tương thích mọi thiết bị.

en: Sure, the full-wide image can be pretty big. But sometimes the image is worth it.
vi_VN: Hình ảnh toàn màn hình có thể rất lớn. Nhưng đôi khi đáng để dùng như vậy.

en: Accessibility is important &mdash; don&#8217;t forget image alt attribute
vi_VN: Khả năng truy cập rất quan trọng, đừng quên thêm văn bản thay thế

en: If you combine the new <strong>wide</strong> and <strong>full-wide</strong> alignments with galleries, you can create a very media rich layout, very quickly:
vi_VN: Nếu bạn gộp căn chỉnh <strong>độ rộng</strong> mới và <strong>toàn màn hình</strong> trong alumb ảnh, bạn có thể tạo một bố cục media rất nhanh chóng:

en: Media Rich
vi_VN: Giàu Media

en: You can change the amount of columns in your galleries by dragging a slider in the block inspector in the sidebar.
vi_VN: Bạn có thể thay đổi số lượng cột trong các album ảnh của mình bằng cách kéo một thanh trượt trong trình kiểm tra khối ở thanh bên.

en: Blocks can be anything you need. For instance, you may want to add a subdued quote as part of the composition of your text, or you may prefer to display a giant stylized one. All of these options are available in the inserter.
vi_VN: Khối có thể là bất cứ thứ gì bạn cần. Ví dụ: bạn có thể muốn thêm một trích dẫn nhỏ như một phần của thành phần văn bản của mình hoặc bạn có thể muốn hiển thị một trích dẫn cách điệu khổng lồ. Tất cả các tùy chọn này đều có sẵn.

en: The information corresponding to the source of the quote is a separate text field, similar to captions under images, so the structure of the quote is protected even if you select, modify, or remove the source. It&#8217;s always easy to add it back.
vi_VN: Thông tin tương ứng với nguồn trích dẫn là một trường văn bản riêng biệt, tương tự như chú thích dưới hình ảnh, do đó, cấu trúc của trích dẫn được bảo vệ ngay cả khi bạn chọn, sửa đổi hoặc xóa nguồn. Việc thêm lại nó luôn dễ dàng.

en: The editor will endeavor to create a new page and post building experience that makes writing rich posts effortless, and has “blocks” to make it easy what today might take shortcodes, custom HTML, or “mystery meat” embed discovery.
vi_VN: Trình soạn thảo sẽ cố gắng tạo một trang mới và trải nghiệm xây dựng bài viết giúp dễ dàng tạo các bài viết phong phú và có các "khối" để giúp bạn dễ dàng khám phá những gì ngày nay có thể cần đến mã ngắn, HTML tùy chỉnh hoặc mã nhúng.

en: A Picture is Worth a Thousand Words
vi_VN: Một bức tranh bằng ngàn lời nói

en: Visual Editing
vi_VN: Chỉnh sửa trực quan

en: And <em>Lists</em> like this one of course :)
vi_VN: Và <em>Danh sách</em> tất nhiên sẽ như thế này :)

en: Galleries
vi_VN: Album ảnh

en: Images &amp; Videos
vi_VN: Hình ảnh &amp; Video

en: Text &amp; Headings
vi_VN: Văn bản &amp; Tiêu đề

en: Go give it a try, you may discover things WordPress can already add into your posts that you didn&#8217;t know about. Here&#8217;s a short list of what you can currently find there:
vi_VN: Hãy dùng thử, bạn có thể khám phá ra những điều mà WordPress có thể thêm vào các bài viết của bạn mà trước đây bạn không hề biết. Dưới đây là danh sách ngắn về những gì bạn hiện có thể tìm thấy ở đó:

en: Headings are separate blocks as well, which helps with the outline and organization of your content.
vi_VN: Các tiêu đề cũng là các khối riêng biệt, nó giúp phác thảo và tổ chức nội dung của bạn.

en: Layout blocks, like Buttons, Hero Images, Separators, etc.
vi_VN: Các khối bố cục như Nút, Hình ảnh, Dấu phân cách, v.v.

en: Embeds, like YouTube, Tweets, or other WordPress posts.
vi_VN: Khối Nhúng như YouTube, Tweet hoặc các bài viết khác trên WordPress.

en: Welcome to the Gutenberg Editor
vi_VN: Chào mừng bạn đến với Trình soạn thảo Gutenberg

en: Learn more
vi_VN: Tìm hiểu thêm

en: A huge benefit of blocks is that you can edit them in place and manipulate your content directly. Instead of having fields for editing things like the source of a quote, or the text of a button, you can directly change the content. Try editing the following quote:
vi_VN: Lợi ích to lớn của các khối là bạn có thể chỉnh sửa chúng tại chỗ và thao tác trực tiếp với nội dung của mình. Thay vì có các trường để chỉnh sửa những thứ như nguồn trích dẫn hoặc văn bản của nút, bạn có thể trực tiếp thay đổi nội dung. Hãy thử chỉnh sửa câu trích dẫn sau:

en: Imagine everything that WordPress can do is available to you quickly and in the same place on the interface. No need to figure out HTML tags, classes, or remember complicated shortcode syntax. That&#8217;s the spirit behind the inserter—the <code>(+)</code> button you&#8217;ll see around the editor—which allows you to browse all available content blocks and add them into your post. Plugins and themes are able to register their own, opening up all sort of possibilities for rich editing and publishing.
vi_VN: Hãy tưởng tượng mọi thứ mà WordPress có thể làm đều có sẵn cho bạn một cách nhanh chóng và ở cùng một vị trí trên giao diện. Không cần phải tìm ra các thẻ, lớp HTML hoặc ghi nhớ cú pháp mã ngắn phức tạp. Đó là tinh thần đằng sau —<code>(+)</code> những nút bấm bạn thấy trên trình soạn thảo—cho phép bạn duyệt qua tất cả các khối nội dung có sẵn và thêm chúng vào bài viết của bạn. Các plugin và chủ đề có thể đăng ký riêng, mở ra tất cả các khả năng chỉnh sửa và xuất bản phong phú.

en: The <em>Inserter</em> Tool
vi_VN: Công cụ <em>Nhập</em>

en: Try selecting and removing or editing the caption, now you don&#8217;t have to be careful about selecting the image or other text by mistake and ruining the presentation.
vi_VN: Hãy thử chọn và xóa hoặc chỉnh sửa chú thích, bây giờ bạn không phải cẩn thận về việc chọn nhầm hình ảnh hoặc văn bản khác và làm hỏng bản trình bày.

en: If your theme supports it, you&#8217;ll see the "wide" button on the image toolbar. Give it a try.
vi_VN: Nếu chủ đề của bạn hỗ trợ nó, bạn sẽ thấy nút "rộng" trên thanh công cụ hình ảnh. Hãy thử một lần.

en: Handling images and media with the utmost care is a primary focus of the new editor. Hopefully, you&#8217;ll find aspects of adding captions or going full-width with your pictures much easier and robust than before.
vi_VN: Xử lý hình ảnh và media một cách cẩn thận nhất là trọng tâm chính của trình soạn thảo mới. Hy vọng rằng bạn sẽ tìm thấy các khía cạnh của việc thêm chú thích hoặc mở rộng toàn bộ hình ảnh của mình dễ dàng và mạnh mẽ hơn nhiều so với trước đây.

en: ... like this one, which is right aligned.
vi_VN: ... như thế này, được căn phải.

en: What you are reading now is a <strong>text block</strong> the most basic block of all. The text block has its own controls to be moved freely around the post...
vi_VN: Những gì bạn đang đọc bây giờ là <strong>khối văn bản</strong> là khối cơ bản nhất. Khối văn bản có các điều khiển riêng để được di chuyển tự do xung quanh bài viết...

en: Of Mountains &amp; Printing Presses
vi_VN: Đỉnh Núi &amp; Tạp chí In

en: The goal of this new editor is to make adding rich content to WordPress simple and enjoyable. This whole post is composed of <em>pieces of content</em>—somewhat similar to LEGO bricks—that you can move around and interact with. Move your cursor around and you&#8217;ll notice the different blocks light up with outlines and arrows. Press the arrows to reposition blocks quickly, without fearing about losing things in the process of copying and pasting.
vi_VN: Mục tiêu của trình soạn thảo mới này là làm cho việc thêm nội dung phong phú vào WordPress trở nên đơn giản và thú vị. Toàn bộ bài viết này bao gồm <em>các phần nội dung</em> —hơi giống với các khối hình LEGO—thứ mà bạn có thể di chuyển và tương tác. Di chuyển con trỏ của bạn xung quanh và bạn sẽ nhận thấy các khối khác nhau sáng lên với các đường viền và mũi tên. Nhấn các mũi tên để định vị lại các khối một cách nhanh chóng mà không sợ bị mất trong quá trình sao chép và dán.

note: translators: %s: Digit to indicate multiple of sizing, eg. 2X-Small.
en: Small
vi_VN: Nhỏ

en: Select Post
vi_VN: Chọn bài viết

en: Select Week
vi_VN: Chọn tuần

en: Select Day
vi_VN: Chọn ngày

en: Select Month
vi_VN: Chọn tháng

en: Select Year
vi_VN: Chọn năm

en: Support
vi_VN: Hỗ trợ

en: Archives
vi_VN: Lưu trữ

en: No comments to show.
vi_VN: Chưa có bình luận nào.

note: translators: 1: author name (inside <a> or <span> tag, based on if they have a URL), 2: post title related to this comment
en: %1$s on %2$s
vi_VN: %1$s trong %2$s

note: translators: %s: Digit to indicate multiple of sizing, eg. 2X-Large.
en: Large
vi_VN: Lớn

[ctx: block description]
en: Add a block that displays content pulled from other sites, like Twitter or YouTube.
vi_VN: Thêm một khối hiển thị nội dung được lấy từ các trang khác, như Twitter hoặc YouTube.

en: Pagination
vi_VN: Phân trang

en: Scheduled
vi_VN: Đã vào hàng chờ

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Read more
vi_VN: Đọc tiếp

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Published
vi_VN: Đăng

en: Private
vi_VN: Riêng tư

note: translators: displayed when a page has an empty title.
en: (no title)
vi_VN: (chưa có tựa đề)

en: Block
vi_VN: Khối

en: Experiments
vi_VN: Thử nghiệm

en: Table of Contents
vi_VN: Mục lục

en: Gutenberg development mode requires files to be built. Run <code>npm install</code> to install dependencies, <code>npm run build</code> to build the files or <code>npm run dev</code> to build the files and watch for changes. Read the <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">contributing</a> file for more information.
vi_VN: Chế độ phát triển Gutenberg yêu cầu các tệp phải được xây dựng. Chạy <code>npm install</code> để cài đặt thành phần cần thiết, <code>npm run build</code> để dựng tập tin hoặc <code>npm run dev</code> dựng tập tin và thay đổi. Đọc <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">đóng góp</a> để biết thêm thông tin.

en: Unique identifier for the revision.
vi_VN: Mã định danh duy nhất cho bản sửa đổi.

en: Documentation
vi_VN: Tài liệu

en: Discussion
vi_VN: Thảo luận

note: translators: %s: human-readable time difference.
en: %s ago
vi_VN: %s trước

note: translators: %s: human-readable time difference.
en: %s from now
vi_VN: từ giờ %s

note: translators: %s: Minimum required version
en: Gutenberg requires WordPress %s or later to function properly. Please upgrade WordPress before activating Gutenberg.
vi_VN: Gutenberg yêu cầu WordPress %s trở lên để hoạt động bình thường. Vui lòng nâng cấp WordPress trước khi kích hoạt Gutenberg.

note: Author of the plugin
en: Gutenberg Team
vi_VN: Đội ngũ Gutenberg

en: Demo
vi_VN: Bản dùng thử
