Plugins - Gutenberg - Stable (latest release) - en to cy_GB translation catalogue (995 entries)

en: "%s" in theme.json settings.color.duotone is not a hex or rgb string.
cy_GB: Nid yw "%s" yn theme.json settings.color.duotone yn llinyn hecs neu rgb.

en: $store must be an instance of WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg
cy_GB: Rhaid i $store fod yn enghraifft o WP_Style_Engine_CSS_Rules_Store_Gutenberg

en: %1$s comment<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span> | %1$s comments<span class="screen-reader-text"> on %2$s</span>
cy_GB[0]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[1]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[2]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>
cy_GB[3]: %1$s sylw<span class="screen-reader-text"> ar %2$s</span>

en: %1$s on %2$s
cy_GB: %1$s ar %2$s

en: %1$s response to &#8220;%2$s&#8221; | %1$s responses to &#8220;%2$s&#8221;
cy_GB[0]: %1$s ymateb i &#8220;%2$s&#8221;
cy_GB[1]: %1$s ymateb i &#8220;%2$s&#8221;
cy_GB[2]: %1$s ymateb i &#8220;%2$s&#8221;
cy_GB[3]: %1$s ymateb i &#8220;%2$s&#8221;

en: %d result found | %d results found
cy_GB[0]: Wedi canfod %d canlyniad
cy_GB[1]: Wedi canfod %d ganlyniad
cy_GB[2]: Wedi canfod %d chanlyniad
cy_GB[3]: Wedi canfod %d canlyniad

en: %s API Key
cy_GB: Allwedd API %s

en: %s Avatar
cy_GB: Afatar %s

en: %s Real-time collaboration has been disabled.
cy_GB: %s Mae cydweithio amser real wedi'i analluogi.

en: %s ago
cy_GB: %s yn ôl

en: %s character | %s characters
cy_GB[0]: %s nod
cy_GB[1]: %s nod
cy_GB[2]: %s nod
cy_GB[3]: %s nod

en: %s contains an invalid image size.
cy_GB: Mae maint delwedd annilys yn %s.

en: %s from now
cy_GB: %s o nawr

en: %s link
cy_GB: Dolen %s

en: %s minute | %s minutes
cy_GB[0]: %s munud
cy_GB[1]: %s funud
cy_GB[2]: %s munud
cy_GB[3]: %s munud

en: %s must be a string or an array of strings.
cy_GB: Rhaid i %s fod yn llinyn neu'n arae o linynnau.

en: %s response | %s responses
cy_GB[0]: %s ymateb
cy_GB[1]: %s ymateb
cy_GB[2]: %s ymateb
cy_GB[3]: %s ymateb

en: %s submenu
cy_GB: %s is ddewislen

en: %s word | %s words
cy_GB[0]: %s gair
cy_GB[1]: %s gair
cy_GB[2]: %s gair
cy_GB[3]: %s gair

en: %sX-Large
cy_GB: %sMawr iawn

en: %sX-Small
cy_GB: %sBach iawn

en: &larr; Go to Guideline Types
cy_GB: &larr; Ewch i Fathau o Ganllawiau

en: (%s author archive, opens in a new tab)
cy_GB: ( archif awdur %s , yn agor mewn tab newydd)

en: (%s website link, opens in a new tab)
cy_GB: ( dolen gwefan %s , yn agor mewn tab newydd)

en: (Home link, opens in a new tab)
cy_GB: (Dolen gartref, yn agor mewn tab newydd)

en: (no title)
cy_GB: (dim teitl)

en: ... like this one, which is right aligned.
cy_GB: ... fel yr un yma, sydd wedi'i alinio i'r dde.

en: A Picture is Worth a Thousand Words
cy_GB: Mae Darlun yn Werth Mil o Eiriau

en: A huge benefit of blocks is that you can edit them in place and manipulate your content directly. Instead of having fields for editing things like the source of a quote, or the text of a button, you can directly change the content. Try editing the following quote:
cy_GB: Mantais mawr blociau yw y gallwch eu golygu yn eu lle a thrin eich cynnwys yn uniongyrchol. Yn lle cael meysydd ar gyfer golygu pethau fel ffynhonnell dyfyniad, neu destun botwm, gallwch newid y cynnwys yn uniongyrchol. Ceisiwch olygu'r dyfyniad canlynol:

en: A link to a guideline type.
cy_GB: Dolen i fath o ganllaw.

en: A link to a post format
cy_GB: Dolen i fformat cofnod

en: API key for the %s connector.
cy_GB: Allwedd API ar gyfer y cysylltydd %s.

en: Accessibility is important &mdash; don&#8217;t forget image alt attribute
cy_GB: Mae hygyrchedd yn bwysig - peidiwch ag anghofio priodwedd delwedd

en: Active theme color palette.
cy_GB: Palet lliw y thema weithredol.

en: Active theme font sizes.
cy_GB: Meintiau ffont y thema weithredol.

en: Active theme gradients.
cy_GB: Graddiannau'r thema weithredol.

en: Active theme spacing scale.
cy_GB: Graddfa bylchiad thema weithredol.

en: Active theme spacing sizes.
cy_GB: Meintiau bylchau thema gweithredol.

en: Add Guideline
cy_GB: Ychwanegu Canllaw

en: Add Guideline Type
cy_GB: Ychwanegu Math o Ganllaw

en: Add or remove guideline types
cy_GB: Ychwanegu neu ddileu mathau o ganllawiau

en: Add post type
cy_GB: Ychwanegu math o gofnod

en: Add taxonomy
cy_GB: Ychwanegu tacsonomeg

en: Adding an RSS feed to this site’s homepage is not supported, as it could lead to a loop that slows down your site. Try using another block, like the <strong>Latest Posts</strong> block, to list posts from the site.
cy_GB: Nid yw ychwanegu llif RSS i hafan y wefan hon yn cael ei gefnogi, gan y gallai arwain at ddolen sy'n arafu eich gwefan. Ceisiwch ddefnyddio bloc arall, fel y bloc <strong>Cofnodion Diweddaraf</strong>, i restru cofnodion o'r wefan.

en: Additional Guidelines
cy_GB: Canllawiau Ychwanegol

en: All Guidelines
cy_GB: Pob Canllaw

en: All items
cy_GB: Pob eitem

en: All patterns
cy_GB: Pob patrwm

en: All template parts
cy_GB: Pob Ddarn Templed

en: All templates
cy_GB: Pob Templed

en: Allows multiple templates of the same type to be created, of which one can be active at a time. (Warning: when you deactivate this experiment, it is best to delete all created templates except for the active ones.)
cy_GB: Yn caniatáu creu nifer o dempledi o'r un math, ac un ohonynt yn weithredol ar y tro. (Rhybudd: pan fyddwch chi'n cau'r arbrawf hwn, mae'n well dileu'r holl dempledi a grëwyd ac eithrio'r rhai gweithredol.)

en: An error has occurred, which probably means the feed is down. Try again later.
cy_GB: Digwyddodd gwall, sydd fel arfer yn golygu nad yw'r llif yn weithredol ar hyn o bryd. Ceisia eto'n hwyrach ymlaen.

en: And <em>Lists</em> like this one of course :)
cy_GB: A <em>Rhestrau</em> fel hyn, wrth gwrs :)

en: Another user-defined post type already uses this key.
cy_GB: Mae math arall o gofnod a ddiffiniwyd gan y defnyddiwr eisoes yn defnyddio'r allwedd hon.

en: Another user-defined taxonomy already uses this key.
cy_GB: Mae tacsonomeg arall a ddiffiniwyd gan y defnyddiwr eisoes yn defnyddio'r allwedd hon.

en: Any block can opt into these alignments. The embed block has them also, and is responsive out of the box:
cy_GB: Gallwch osod unrhyw floc i gyd-fynd â'r aliniadau hyn. Mae'r bloc mewnblannu hefyd yn gallu gwneud hynny ac yn ymatebol hefyd:

en: Archives
cy_GB: Archif

en: Array of sub-size metadata collected from sideload responses.
cy_GB: Arae o metadata is-maint a gasglwyd o ymatebion llwytho ochr.

en: Artifact
cy_GB: Arteffact

[ctx: Aspect ratio name]
en: Classic - 3:2
cy_GB: Clasurol - 3:2

[ctx: Aspect ratio name]
en: Classic Portrait - 2:3
cy_GB: Portread Clasurol - 2:3

[ctx: Aspect ratio name]
en: Portrait - 3:4
cy_GB: Portread - 3:4

[ctx: Aspect ratio name]
en: Square - 1:1
cy_GB: Sgwâr - 1:1

[ctx: Aspect ratio name]
en: Standard - 4:3
cy_GB: Safonol - 4:3

[ctx: Aspect ratio name]
en: Tall - 9:16
cy_GB: Tal - 9:16

[ctx: Aspect ratio name]
en: Wide - 16:9
cy_GB: Llydan - 16:9

en: Attachment file size
cy_GB: Maint ffeil atodiad

en: Author: %1$s (IP address: %2$s, %3$s)
cy_GB: Awdur: %1$s (cyfeiriad IP: %2$s, %3$s)

en: Available image dimensions.
cy_GB: Dimensiynau'r ddelwedd sydd ar gael.

en: Available image sizes.
cy_GB: Meintiau delwedd sydd ar gael.

en: Beautiful landscape
cy_GB: Tirwedd hardd

en: Block
cy_GB: Bloc

en: Block fields: Show dataform driven inspector fields on blocks that support them
cy_GB: Meysydd bloc: Dangos meysydd arolygwr sy'n cael eu gyrru gan ffurflenni data ar flociau sy'n eu cefnogi

en: Block inspector tab display overrides.
cy_GB: Rhwystydd dangos tab arolygydd bloc.

en: Block name must be a string or array.
cy_GB: Rhaid i enw bloc fod yn llinyn neu arae.

[ctx: Block pattern category]
en: Display your website navigation.
cy_GB: Dangoswch lywio eich gwefan.

[ctx: Block pattern category]
en: Navigation
cy_GB: Llywio

[ctx: Block pattern description]
en: A navigation overlay with black background and big white text
cy_GB: Troshaen llywio gyda chefndir du a thestun gwyn mawr

[ctx: Block pattern description]
en: A navigation overlay with orange background site title and tagline
cy_GB: Troshaen llywio gyda theitl a slogan y wefan ar gefndir oren

[ctx: Block pattern description]
en: A navigation overlay with vertically and horizontally centered navigation
cy_GB: Troshaen llywio gyda llywio canolog fertigol a llorweddol

[ctx: Block pattern description]
en: A navigation overlay with vertically and horizontally centered navigation, site info, and a CTA
cy_GB: Troshaen llywio gyda llywio wedi'i ganoli'n fertigol ac yn llorweddol, manylion y wefan, a delwedd galwad i weithredu

[ctx: Block pattern description]
en: A simple pattern with a navigation block and a navigation overlay close button.
cy_GB: Patrwm syml gyda bloc llywio a botwm cau troshaen llywio.

en: Blocks can be anything you need. For instance, you may want to add a subdued quote as part of the composition of your text, or you may prefer to display a giant stylized one. All of these options are available in the inserter.
cy_GB: Gall blociau fod yn unrhyw beth sydd eu hangen arnoch. Er enghraifft, efallai yr hoffech chi ychwanegu dyfyniad tawel fel rhan o gyfansoddiad eich testun, neu efallai y byddai'n well gennych ddangos un mawr arddulliedig. Mae'r holl opsiynau hyn ar gael yn y mewnosodwr.

en: Breadcrumbs
cy_GB: Briwsion

en: Cannot create a comment with that type.
cy_GB: Methu creu sylw gyda'r math yna.

en: Cannot create existing comment.
cy_GB: Methu creu'r sylw presennol.

en: Classic block deprecation
cy_GB: Diddymu bloc clasurol

en: Client ID is already in use by another user.
cy_GB: Mae ID y Cleient eisoes yn cael ei ddefnyddio gan ddefnyddiwr arall.

en: Close
cy_GB: Cau

en: Close menu
cy_GB: Cau'r ddewislen

en: Code is Poetry
cy_GB: Barddoniaeth yw Cod

en: Collaboration
cy_GB: Cydweithio

[ctx: Color name]
en: Black
cy_GB: Du

[ctx: Color name]
en: Cyan bluish gray
cy_GB: Llwyd las gwyrddlas

[ctx: Color name]
en: Light green cyan
cy_GB: Gwyrdd gwyrddlas golau

[ctx: Color name]
en: Luminous vivid amber
cy_GB: Ambr cryf llachar

[ctx: Color name]
en: Luminous vivid orange
cy_GB: Oren cryf llachar

[ctx: Color name]
en: Pale cyan blue
cy_GB: Gwyrddlas gwyrdd gwan

[ctx: Color name]
en: Pale pink
cy_GB: Pinc gwan

[ctx: Color name]
en: Vivid cyan blue
cy_GB: Gwyrddlas gwyrdd llachar

[ctx: Color name]
en: Vivid green cyan
cy_GB: Gwyrdd glaswyrdd llachar

[ctx: Color name]
en: Vivid purple
cy_GB: Porffor llachar

[ctx: Color name]
en: Vivid red
cy_GB: Coch llachar

[ctx: Color name]
en: White
cy_GB: Gwyn

en: Color randomizer
cy_GB: Hapiwr lliw

en: Comment field exceeds maximum length allowed.
cy_GB: Mae'r maes sylwadau yn fwy na'r hyd fwyaf sy'n cael ei ganiatáu.

en: Comments Page %s
cy_GB: Tudalen Sylwadau %s

en: Comments pagination
cy_GB: Tudaleniad sylwadau

en: Connector "%s" authentication constant_name must be a non-empty string.
cy_GB: Rhaid i ddilysu constant_name cysylltydd "%s" fod yn llinyn nad yw'n wag.

en: Connector "%s" authentication env_var_name must be a non-empty string.
cy_GB: Rhaid i ddilysu env_var_name cysylltydd "%s" fod yn llinyn nad yw'n wag.

en: Connector "%s" authentication method must be "api_key" or "none".
cy_GB: Rhaid i ddull dilysu'r cysylltydd "%s" fod yn "api_key" neu'n "none".

en: Connector "%s" authentication setting_name must be a non-empty string.
cy_GB: Rhaid i ddilysu setting_name cysylltydd "%s" fod yn llinyn nad yw'n wag.

en: Connector "%s" is already registered.
cy_GB: Mae'r cysylltydd "%s" eisoes wedi'i gofrestru.

en: Connector "%s" not found.
cy_GB: Heb ganfody cysylltydd "%s".

en: Connector "%s" plugin is_active must be callable.
cy_GB: Rhaid bod modd galw'r ategyn cysylltydd "%s" is_active.

en: Connector "%s" requires a non-empty "name" string.
cy_GB: Mae angen llinyn "name" nad yw'n wag ar y cysylltydd "%s".

en: Connector "%s" requires a non-empty "type" string.
cy_GB: Mae angen llinyn "type" nad yw'n wag ar y cysylltydd "%s".

en: Connector "%s" requires an "authentication" array.
cy_GB: Mae angen arae "authentication" ar y cysylltydd "%s".

en: Connector ID must contain only lowercase alphanumeric characters, hyphens, and underscores.
cy_GB: Rhaid i ID y cysylltydd gynnwys dim ond nodau alffaniwmerig bach, cysylltnodau a thanlinellau.

en: Connectors
cy_GB: Cysylltwyr

en: Content
cy_GB: Cynnwys

en: Content Types
cy_GB: Mathau o Gynnwys

en: Content types
cy_GB: Mathau o gynnwys

en: Copy Guidelines
cy_GB: Canllawiau Copïo

en: Core icon collection manifest is empty or invalid.
cy_GB: Mae maniffest casgliad eiconau craidd yn wag neu'n annilys.

en: Core icon collection manifest is missing or unreadable.
cy_GB: Mae maniffest casgliad eiconau craidd ar goll neu nid oes modd ei ddarllen.

en: Core icon collection manifest must provide valid a "filePath" for each icon.
cy_GB: Rhaid i faniffest casgliad eiconau craidd ddarparu "filePath" dilys ar gyfer pob eicon.

en: Could not restore revision.
cy_GB: Methwyd adfer y fersiwn.

en: Creating a comment requires valid author name and email values.
cy_GB: Mae creu sylw yn gofyn am enw ac e-bost awdur dilys.

en: Creating comment failed.
cy_GB: Methodd creu sylw.

en: Currently being edited
cy_GB: Yn cael ei olygu ar hyn o bryd

en: Dashboard (Beta)
cy_GB: Bwrdd Rheoli (Beta)

en: Dashboard identifier as produced by the build pipeline.
cy_GB: Dynodwr y Bwrdd Rheoli fel y'i cynhyrchwyd gan y biblinell adeiladu.

en: Default form configuration.
cy_GB: Ffurfweddiad ffurflen rhagosodedig.

en: Default layout configurations.
cy_GB: Ffurfweddiadau cynllun rhagosodedig.

en: Default size for images.
cy_GB: Maint rhagosodedig delweddau.

en: Default view configuration.
cy_GB: Ffurfweddiad golygfa rhagosodedig.

en: Demo
cy_GB: Gweld

en: Determines whether the current locale is right-to-left (RTL).
cy_GB: Yn pennu a yw'r locale presennol o'r dde i'r chwith (RTL).

en: Determines whether the image editing feature is enabled.
cy_GB: Yn pennu a yw'r nodwedd golygu delwedd wedi'i alluogi.

en: Disables custom colors.
cy_GB: Yn analluogi lliwiau cyfaddas.

en: Disables custom font size.
cy_GB: Yn analluogi maint ffont cyfaddas.

en: Disables custom spacing sizes.
cy_GB: Yn analluogi meintiau bylchiad cyfaddas.

en: Disables output of layout styles.
cy_GB: Yn analluogi allbwn arddulliau gosodiad.

en: Discussion
cy_GB: Trafodaeth

en: Display a list of assigned terms from the taxonomy: %s
cy_GB: Dangos rhestr o dermau a neilltuwyd o'r tacsonomeg: %s

en: Displaying %1$s of %2$s
cy_GB: Yn dangos %1$s o %2$s

en: Displaying %1$s – %2$s of %3$s
cy_GB: Yn dangos %1$s - %2$s o %3$s

en: Documentation
cy_GB: Dogfennaeth

en: Drafts
cy_GB: Drafftiau

[ctx: Duotone name]
en: Blue and orange
cy_GB: Glas ac oren

[ctx: Duotone name]
en: Blue and red
cy_GB: Glas a choch

[ctx: Duotone name]
en: Dark grayscale
cy_GB: Graddlwyd tywyll

[ctx: Duotone name]
en: Grayscale
cy_GB: Graddlwyd

[ctx: Duotone name]
en: Magenta and yellow
cy_GB: Magenta a melyn

[ctx: Duotone name]
en: Midnight
cy_GB: Canol Nos

[ctx: Duotone name]
en: Purple and green
cy_GB: Porffor a gwyrdd

[ctx: Duotone name]
en: Purple and yellow
cy_GB: Porffor a melyn

en: EXIF orientation value from the original image. Values 1-8 follow the EXIF specification. A value other than 1 indicates the image needs rotation.
cy_GB: Gwerth cyfeiriadedd EXIF o'r ddelwedd wreiddiol. Mae gwerthoedd 1-8 yn dilyn manyleb EXIF. Mae gwerth heblaw 1 yn dangos bod angen cylchdroi'r ddelwedd.

en: Edit
cy_GB: Golygu

en: Edit &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Golygu &#8220;%s&#8221;

en: Edit Guideline
cy_GB: Golygu Canllaw

en: Edit Guideline Type
cy_GB: Golygu Math y Canllaw

en: Edit media
cy_GB: Golygu cyfrwng

en: Editor Inspector: Use DataForm
cy_GB: Arolygydd Golygydd: Defnyddio DataForm

en: Editor scripts data.
cy_GB: Data sgriptiau golygydd.

en: Editor styles
cy_GB: Arddulliau golygydd

en: Editor styles data.
cy_GB: Arddulliau golygydd data.

en: Email me whenever anyone posts a note
cy_GB: Anfonwch e-bost ataf pryd bynnag y bydd unrhyw un yn postio nodyn

en: Email: %s
cy_GB: E-bost: %s

en: Embed of %s.
cy_GB: Mewnblaniad %s.

en: Embeds, like YouTube, Tweets, or other WordPress posts.
cy_GB: Mewnblaniadau, fel YouTube, Trydariadau, neu gofnodion WordPress eraill.

en: Enable Real-Time Collaboration
cy_GB: Galluogi Cydweithio Byw

en: Enable early access to real-time collaboration. Real-time collaboration may affect your website's performance.
cy_GB: Galluogi mynediad cynnar i gydweithio byw. Gall cydweithio byw effeithio ar berfformiad eich gwefan.

en: Enable/Disable Wide/Full Alignments.
cy_GB: Galluogi/Analluogi Aliniadau Eang/Llawn.

en: Enable/disable layouts support in container blocks.
cy_GB: Galluogi/analluogi cynnal cynlluniau o fewn blociau cynwysyddion.

en: Enables UI changes aimed at deprecating the Classic block, including prompts on existing Classic blocks to migrate their content to blocks or to a Custom HTML block.
cy_GB: Yn galluogi newidiadau i'r rhyngwyneb defnyddiwr sydd â'r nod o ddirymu'r bloc Clasurol, gan gynnwys awgrymiadau ar flociau Clasurol presennol i fudo eu cynnwys i flociau neu i floc HTML Personol.

en: Enables a UI for creating and managing custom taxonomies and custom post types under Settings.
cy_GB: Yn galluogi rhyngwyneb defnyddiwr ar gyfer creu a rheoli tacsonomegau personol a mathau o gofnodion personol yn y Gosodiadau.

en: Enables a dedicated route-based media editor screen for editing media items (metadata and content).
cy_GB: Yn galluogi sgrin golygu cyfryngau pwrpasol sy'n seiliedig ar lwybrau ar gyfer golygu eitemau cyfryngau (metadata a chynnwys).

en: Enables a new dashboard experience with resizable, reorderable widgets that plugins can register and users can personalize.
cy_GB: Yn galluogi profiad bwrdd rheoli newydd gyda theclynnau y mae modd eu hailfeintio a'u haildrefnu y gall ategion eu cofrestru a defnyddwyr eu personoli.

en: Enables custom line height.
cy_GB: Yn galluogi uchder llinell cyfaddas.

en: Enables custom spacing.
cy_GB: Yn galluogi bylchau cyfaddas.

en: Enables custom units.
cy_GB: Yn galluogi unedau cyfaddas.

en: Enables editable block inspector fields that are generated using a dataform.
cy_GB: Yn galluogi meysydd arolygwr bloc y mae modd eu golygu sy'n cael eu cynhyrchu gan ddefnyddio ffurflen ddata.

en: Enables enhancements to the Grid block that let you move and resize items in the editor canvas.
cy_GB: Yn galluogi gwelliannau i'r bloc Grid sy'n caniatáu i chi symud a newid maint eitemau yng nghynfas y golygydd.

en: Enables experimental Site Editor blocks
cy_GB: Yn galluogi blociau Golygu Gwefan arbrofol

en: Enables experimental blocks on a rolling basis as they are developed. (Warning: these blocks may have significant changes during development that cause validation errors and display issues.)
cy_GB: Yn galluogi blociau arbrofol ar sail dreigl wrth iddyn nhw gael eu datblygu. (Rhybudd: gall y blociau hyn gael newidiadau sylweddol yn ystod y datblygiad a all achosi gwallau dilysu a phroblemau arddangos.)

en: Enables full-page client-side navigation, powered by the Interactivity API.
cy_GB: Yn galluogi llywio tudalen lawn ochr y cleient, wedi'i bweru gan yr API Rhyngweithiol.

en: Enables guidelines feature for managing editorial voice and tone guidelines under Settings.
cy_GB: Yn galluogi nodwedd canllawiau ar gyfer rheoli canllawiau llais a thôn golygyddol o dan Gosodiadau.

en: Enables new blocks to allow building forms. You are likely to experience UX issues that are being addressed.
cy_GB: Yn galluogi blociau newydd i ganiatáu ffurfiau adeiladu. Rydych chi'n debygol o brofi problemau UX sy'n cael sylw.

en: Enables the Global Styles color randomizer in the Site Editor; a utility that lets you mix the current color palette pseudo-randomly.
cy_GB: Yn galluogi haposodydd lliw Arddulliau Eang yn y Golygydd Gwefan; cyfleustodau sy'n gadael i chi gymysgu'r palet lliw presennol ffug-hap.

en: Enables the Workflow Palette for running workflows composed of abilities, from a unified interface.
cy_GB: Yn galluogi'r Palet Llif Gwaith ar gyfer rhedeg llifau gwaith sy'n cynnwys galluoedd, o ryngwyneb cyfun.

en: Enlarge
cy_GB: Ehangu

en: Enlarge %1$s of %2$s
cy_GB: Chwyddo %1$s o %2$s

en: Enlarged image
cy_GB: Delwedd wedi ei ehangu

en: Enlarged image %1$s of %2$s
cy_GB: Delwedd wedi'i chwyddo %1$s o %2$s

en: Enlarged image %1$s of %2$s: %3$s
cy_GB: Delwedd wedi'i chwyddo %1$s o %2$s: %3$s

en: Enlarged image: %s
cy_GB: Delwedd chwyddedig: %s

en: Enlarged images
cy_GB: Delweddau chwyddedig

en: Entity kind.
cy_GB: Math o endid.

en: Entity name.
cy_GB: Enw'r endid.

en: Expand search field
cy_GB: Ehangu maes chwilio

en: Experimental blocks
cy_GB: Blociau arbrofol

en: Experiments
cy_GB: Arbrofion

en: Experiments Settings
cy_GB: Gosodiadau Arbrofion

en: Extensible Site Editor
cy_GB: Golygydd Gwefan Estynadwy

en: Failed to remove updates during compaction.
cy_GB: Methu tynnu diweddariadau wrth gywasgu.

en: Failed to store sync update.
cy_GB: Methu storio diweddariad cydweddu.

en: Filter guidelines list
cy_GB: Hidlo rhestr canllawiau

en: Find out how we can help your business.
cy_GB: Darganfod sut gallwn ni helpu eich busnes.

[ctx: Font size name]
en: Extra Large
cy_GB: Mawr Iawn

[ctx: Font size name]
en: Large
cy_GB: Mawr

[ctx: Font size name]
en: Medium
cy_GB: Canolig

[ctx: Font size name]
en: Small
cy_GB: Bach

en: Fonts
cy_GB: Ffontiau

en: Footnotes
cy_GB: Troednodau

en: Form and input blocks
cy_GB: Blociau ffurf a mewnbwn

en: Form submission
cy_GB: Cyflwyno ffurflen

en: Form submission from %1$s
cy_GB: Cyflwyno ffurflen gan %1$s

en: Full-page client-side navigation
cy_GB: Llywio ochr y cleient tudalen lawn

en: Galleries
cy_GB: Orielau

en: Get started today!
cy_GB: Cychwyn arni heddiw!

en: Global settings.
cy_GB: Gosodiadau eang.

en: Global styles.
cy_GB: Arddulliau Eang.

en: Go give it a try, you may discover things WordPress can already add into your posts that you didn&#8217;t know about. Here&#8217;s a short list of what you can currently find there:
cy_GB: Rhowch cynnig arno, fe allwch ddarganfod pethau y gall WordPress eu hychwanegu at eich cofnod nad oeddech chi'n gwybod amdanyn nhw. Dyma restr fer o'r hyn y gallwch chi ei gael yno ar hyn o bryd:

[ctx: Gradient name]
en: Blush bordeaux
cy_GB: Bordeaux ysgafn

[ctx: Gradient name]
en: Blush light purple
cy_GB: Porffor golau ysgafn

[ctx: Gradient name]
en: Cool to warm spectrum
cy_GB: Sbectrwm oer i gynnes

[ctx: Gradient name]
en: Electric grass
cy_GB: Glaswellt trydanol

[ctx: Gradient name]
en: Light green cyan to vivid green cyan
cy_GB: Gwyrddlas gwyrdd golau i wyrddlas gwyrdd llachar

[ctx: Gradient name]
en: Luminous dusk
cy_GB: Cyfnos goleuol

[ctx: Gradient name]
en: Luminous vivid amber to luminous vivid orange
cy_GB: Ambr byw goleuol i oren llachar goleuol

[ctx: Gradient name]
en: Luminous vivid orange to vivid red
cy_GB: Oren llachar goleuol i goch llachar

[ctx: Gradient name]
en: Midnight
cy_GB: Canol Nos

[ctx: Gradient name]
en: Pale ocean
cy_GB: Cefnfor gwelw

[ctx: Gradient name]
en: Very light gray to cyan bluish gray
cy_GB: Llwyd ysgafn iawn i lwyd glaswyrdd glas

[ctx: Gradient name]
en: Vivid cyan blue to vivid purple
cy_GB: Glas gwyrddlas llachar i borffor llachar

en: Grid interactivity
cy_GB: Rhyngweithedd grid

en: Guideline Type Link
cy_GB: Dolen Math o Ganllaw

en: Guideline Types list
cy_GB: Rhestr Mathau o Ganllawiau

en: Guideline Types list navigation
cy_GB: Rhestr llywio Mathau o Ganllawiau

en: Guideline published privately.
cy_GB: Canllaw wedi'i gyhoeddi'n breifat.

en: Guideline published.
cy_GB: Canllaw wedi'i gyhoeddi.

en: Guideline reverted to draft.
cy_GB: Canllaw wedi'i ddychwelyd i ddrafft.

en: Guideline scheduled.
cy_GB: Canllaw wedi'i drefnu.

en: Guideline updated.
cy_GB: Canllaw wedi'i ddiweddaru.

en: Guidelines
cy_GB: Canllawiau

en: Guidelines already exist. Use PATCH to update.
cy_GB: Mae canllawiau eisoes yn bodoli. Defnyddiwch PATCH i ddiweddaru.

en: Guidelines list
cy_GB: Rhestr canllawiau

en: Guidelines list navigation
cy_GB: Llywio rhestr canllawiau

en: Gutenberg Experiments
cy_GB: Arbrofion Gutenberg

en: Gutenberg Team
cy_GB: Tîm Gutenberg

en: Gutenberg development mode requires files to be built. Run <code>npm install</code> to install dependencies, <code>npm run build</code> to build the files or <code>npm run dev</code> to build the files and watch for changes. Read the <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">contributing</a> file for more information.
cy_GB: Mae modd datblygu Gutenberg yn ei gwneud yn ofynnol i ffeiliau gael eu hadeiladu. Rhedwch <code>npm install</code> i osod y dibyniaethau, <code>npm run build</code> i adeiladu'r ffeiliau neu <code>npm run dev</code> i adeiladu'r ffeiliau a gwylio am newidiadau. Darllenwch y ffeil <a href="https://github.com/WordPress/gutenberg/blob/HEAD/docs/contributors/code/getting-started-with-code-contribution.md">cyfrannu</a> i gael mwy o wybodaeth.

en: Gutenberg requires WordPress %s or later to function properly. Please upgrade WordPress before activating Gutenberg.
cy_GB: Mae Gutenberg angen WordPress %s neu'n hwyrach i weithio'n iawn. Diweddarwch WordPress cyn gweithredu Gutenberg.

en: HTML title for the post, transformed for display.
cy_GB: Teitl HTML ar gyfer y cofnod, wedi ei drosi i'w ddangos.

en: Handling images and media with the utmost care is a primary focus of the new editor. Hopefully, you&#8217;ll find aspects of adding captions or going full-width with your pictures much easier and robust than before.
cy_GB: Mae delio â delweddau a chyfryngau gyda'r gofal mwyaf yn brif ffocws y golygydd newydd. Gobeithio y byddwch yn cael ychwanegu capsiynau neu fynd yn lled llawn â'ch lluniau yn llawer haws a chadarn nag o'r blaen.

en: Headings are separate blocks as well, which helps with the outline and organization of your content.
cy_GB: Mae penawdau hefyd yn flociau ar wahân, sy'n helpu gydag amlinell a threfniadaeth eich cynnwys.

en: Help build Gutenberg
cy_GB: Helpwch i adeiladu Gutenberg

en: Home
cy_GB: Cartref

en: ID of global styles config.
cy_GB: ID o ffurfweddiad arddulliau eang.

en: Icon
cy_GB: Eicon

en: Icon content does not contain valid SVG markup.
cy_GB: Nid yw cynnwys yr eicon yn cynnwys markup SVG dilys.

en: Icon content must be a string.
cy_GB: Rhaid i gynnwys yr eicon fod yn llinyn.

en: Icon is already registered.
cy_GB: Mae'r eicon eisoes wedi'i gofrestru.

en: Icon label must be a string.
cy_GB: Rhaid i label yr eicon fod yn llinyn.

en: Icon name must be a string.
cy_GB: Rhaid i enw'r eicon fod yn llinyn.

en: Icon name.
cy_GB: Enw'r eicon.

en: Icon names must contain a namespace prefix. Example: my-plugin/my-custom-icon
cy_GB: Rhaid i enwau eiconau gynnwys rhagddodiad gofod enwau. Enghraifft: my-plugin/my-custom-icon

en: Icon names must not contain uppercase characters.
cy_GB: Dylai enwau templed ddim cynnwys priflythrennau.

en: Icon not found: "%s".
cy_GB: Heb ganfod eicon "%s".

en: Icons must provide either `content` or `filePath`.
cy_GB: Rhaid i eiconau ddarparu naill ai `content` neu `filePath`.

en: If you combine the new <strong>wide</strong> and <strong>full-wide</strong> alignments with galleries, you can create a very media rich layout, very quickly:
cy_GB: Os ydych chi'n cyfuno'r aliniadau newydd <strong>llydan</strong> a <strong>lled llawn</strong> gydag orielau, gallwch greu cynllun cyfrwng cyfoethog, yn gyflym iawn:

en: If you want to learn more about how to build additional blocks, or if you are interested in helping with the project, head over to the <a href="%s">GitHub repository</a>.
cy_GB: Os ydych chi eisiau dysgu mwy am sut i adeiladu blociau ychwanegol, neu os oes gennych ddiddordeb mewn helpu gyda'r prosiect, ewch i'r <a href="%s">storfa GitHub</a> .

en: If your theme supports it, you&#8217;ll see the "wide" button on the image toolbar. Give it a try.
cy_GB: Os yw'ch thema yn ei gefnogi, fe welwch y botwm "eang" ar y bar offer delwedd. Rhowch gynnig arni.

en: Image Guidelines
cy_GB: Canllawiau Delwedd

en: Image size. Can be a single size name or an array of size names to register the same file under multiple sizes.
cy_GB: Maint y ddelwedd. Gall fod yn enw maint sengl neu'n arae o enwau meintiau i gofrestru'r un ffeil o dan feintiau lluosog.

en: Images &amp; Videos
cy_GB: Delweddau a Fideos

en: Imagine everything that WordPress can do is available to you quickly and in the same place on the interface. No need to figure out HTML tags, classes, or remember complicated shortcode syntax. That&#8217;s the spirit behind the inserter—the <code>(+)</code> button you&#8217;ll see around the editor—which allows you to browse all available content blocks and add them into your post. Plugins and themes are able to register their own, opening up all sort of possibilities for rich editing and publishing.
cy_GB: Dychmygwch fod popeth y gall WordPress ei wneud ar gael i chi yn gyflym ac yn yr un lle ar y rhyngwyneb. Nid oes angen gweithio allan ystyr tagiau HTML, dosbarthiadau, na chofio cystrawen cymhlethdod codau byr. Dyna'r syniad y tu ôl i'r mewnosodwr — y botwm <code>(+)</code> byddwch yn ei weld o gwmpas y golygydd—sy'n eich galluogi i bori drwy'r holl flociau cynnwys sydd ar gael a'u hychwanegu i'ch cofnod. Gall ychwanegion a themâu gofrestru eu hunain, gan agor pob math o bosibiliadau ar gyfer golygu a chyhoeddi cyfoethog.

en: Indicates if a template is custom or part of the template hierarchy
cy_GB: Yn nodi a yw templed yn gyfaddasiad neu'n rhan o hierarchaeth y templedi

en: Indicates whether the current theme supports block-based templates.
cy_GB: Yn dangos a yw'r thema gyfredol yn cefnogi templedi sy'n seiliedig ar flociau.

en: Inline scripts for editor assets.
cy_GB: Sgriptiau mewnol ar gyfer asedau golygydd.

en: Inline styles for editor assets.
cy_GB: Arddulliau mewnlin ar gyfer asedau golygydd.

en: Invalid comment content.
cy_GB: Cynnwys sylw annilys.

en: Invalid icon property: "%s".
cy_GB: Priodwedd eicon annilys: "%s".

en: Invalid post ID, only images and PDFs can be sideloaded.
cy_GB: ID cofnod annilys, dim ond delweddau a PDFs y mae modd eu gwthio i'r ochr.

en: Invalid post ID.
cy_GB: ID y gofnod yn annilys.

en: Invalid post parent ID.
cy_GB: ID rhiant cofnod annilys.

en: Invalid sync update type.
cy_GB: Math o ddiweddariad cydweddu annilys.

en: Invalid widget module name.
cy_GB: Enw modiwl teclyn annilys.

en: Join editing &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Ymuno â golygu &#8220;%s&#8221;

en: Jump to footnote reference %1$d
cy_GB: Symud i gyfeirnod troednodyn %1$d

en: Large
cy_GB: Mawr

en: Layout blocks, like Buttons, Hero Images, Separators, etc.
cy_GB: Blociau cynllun, fel Botymau, Delweddau Trawiadol, Gwahanwyr, ac ati.

en: Learn more
cy_GB: Dysgu rhagor

en: Length:
cy_GB: Hyd:

en: Limit response to a specific guideline category.
cy_GB: Cyfyngu ymateb i gategori canllaw penodol.

en: Limit response to guidelines for a specific block type.
cy_GB: Cyfyngu ymateb i ganllawiau ar gyfer math penodol o floc.

en: Limit response to guidelines with a specific status.
cy_GB: Cyfyngu ymateb i ganllawiau sydd â statws penodol.

en: Limit result set to attachments of a particular MIME type or MIME types.
cy_GB: Cyfyngu'r set canlyniadau i atodiadau o fath neu fathau MIME penodol.

en: Limit result set to attachments of a particular media type or media types.
cy_GB: Cyfyngu'r set canlyniadau i atodiadau o fath neu fathau penodol o gyfryngau.

en: Limit results to taxonomies attached to one or more of the given post types.
cy_GB: Cyfyngu'r canlyniadau i dacsonomegau sydd ynghlwm wrth un neu fwy o'r mathau penodol o gofnod.

en: List of allowed block types.
cy_GB: Rhestr o'r mathau o flociau sy'n cael eu caniatáu.

en: List of allowed mime types and file extensions.
cy_GB: Rhestr o'r mathau mime ac estyniadau ffeiliau sy'n cael eu caniatáu.

en: List of default views.
cy_GB: Rhestr o olygfeydd rhagosodedig.

en: Loading page, please wait.
cy_GB: Wrthi'n llwytho'r dudalen, arhoswch.

en: Maximum upload size in bytes allowed for the site.
cy_GB: Uchafswm maint llwytho mewn beitiau sy'n cael ei ganiatáu ar gyfer y wefan.

en: Media Editor (Route)
cy_GB: Golygydd Cyfryngau (Llwybr)

en: Media Rich
cy_GB: Cyfrwng Cyfoethog

en: Media Upload Modal
cy_GB: Modal Llwytho Cyfryngau

en: Medium
cy_GB: Canolig

en: Menu
cy_GB: Dewislen

en: My patterns
cy_GB: Fy mhatrymau

en: Navigation
cy_GB: Llywio

en: Navigation Overlay
cy_GB: Troshaen Llywio

en: New Dashboard experience
cy_GB: Profiad Bwrdd Rheoli newydd

en: New Guideline
cy_GB: Canllaw Newydd

en: New Guideline Type Name
cy_GB: Enw Math y Canllaw Newydd

en: New note on your post "%s"
cy_GB: Nodyn newydd ar eich cofnod "%s"

en: Newer Comments
cy_GB: Sylwadau Diweddarach

en: Next Page
cy_GB: Y Dudalen Nesaf

en: No archives to show.
cy_GB: Dim archifau i'w dangos.

en: No comments to show.
cy_GB: Dim sylwadau i'w dangos.

en: No comments<span class="screen-reader-text"> on %s</span>
cy_GB: Dim sylwadau<span class="screen-reader-text"> ar %s</span>

en: No global styles config exist with that id.
cy_GB: Nid oes unrhyw arddulliau eang yn bodoli gyda'r id hwnnw.

en: No guideline types
cy_GB: Dim mathau o ganllawiau

en: No guideline types found.
cy_GB: Heb ganfod unrhyw fathau o ganllawiau.

en: No guidelines found in Trash.
cy_GB: Heb ganfod unrhyw ganllawiau yn y Sbwriel.

en: No guidelines found.
cy_GB: Heb ganfod unrhyw ganllawiau.

en: No matching template found.
cy_GB: Heb ganfod templedi tebyg.

en: No templates exist with that id.
cy_GB: Nid oes templedi yn bodoli gyda'r id hwnnw.

en: Note resolution status
cy_GB: Statws datrysiad y nodiadau

en: Note:
cy_GB: Sylwer:

en: Note: %s
cy_GB: Nodyn: %s

en: Notes
cy_GB: Nodiadau

en: Number of posts of this post type, matching the count shown in the admin list table's "All" view.
cy_GB: Y nifer y cofnodion o'r math hwn o gofnod, sy'n cyfateb i'r nifer a ddangosir yng ngolwg "Popeth" tabl y rhestr weinyddol.

en: Number of terms in this taxonomy.
cy_GB: Nifer y termau yn y tacsonomeg hon.

en: Of Mountains &amp; Printing Presses
cy_GB: Mynyddoedd a Gweisg Argraffu

en: Older Comments
cy_GB: Sylwadau Hŷn

en: One response
cy_GB: Un ymateb

en: One response to &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Un ymateb i &#8220;%s&#8221;

en: Open command palette
cy_GB: Agor palet gorchymyn

en: Open menu
cy_GB: Agor dewislen

en: Original attachment file name
cy_GB: Enw ffeil atodiad gwreiddiol

en: Overlay with black background
cy_GB: Troshaen gyda chefndir du

en: Overlay with centered navigation
cy_GB: Troshaen gyda llywio canoli

en: Overlay with orange background
cy_GB: Troshaen gyda chefndir oren

en: Overlay with site info and CTA
cy_GB: Troshaen gyda manylion y wefan a delwedd galwad i weithredu

en: PDF embed
cy_GB: Mewnblaniad PDF

en: Page %s
cy_GB: Tudalen %s

en: Page Loaded.
cy_GB: Tudalen wedi'i Llwytho.

en: Page not found
cy_GB: Heb ganfod y dudalen

en: Pages
cy_GB: Tudalennau

en: Pagination
cy_GB: Tudaleniad

en: Patterns
cy_GB: Patrymau

en: Pause
cy_GB: Oedi

en: Pending
cy_GB: Dan ystyriaeth

en: Play
cy_GB: Chwarae

en: Plugin that registered the template.
cy_GB: Yr ategyn a gofrestrodd y templed.

en: Post Format Link
cy_GB: Dolen Fformat Cofnod

en: Post Type: &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Math Cofnod: &#8220;%s&#8221;

en: Post type keys must be 1–20 characters and may only contain lowercase letters, numbers, hyphens, and underscores.
cy_GB: Rhaid i allweddi math o gofnod fod yn 1–20 nod a dim ond yn cynnwys llythrennau bach, rhifau, cysylltnodau a thanlinellau.

en: Post types attached to this taxonomy.
cy_GB: Mathau o gofnodion sydd ynghlwm wrth y dacsonomeg hon.

en: Previous Page
cy_GB: Y Dudalen Flaenorol

en: Printing since 1440. This is the development plugin for the block editor, site editor, and other future WordPress core functionality.
cy_GB: Argraffu ers 1440. Dyma'r ategyn datblygu ar gyfer y golygydd bloc, golygydd gwefan, a swyddogaethau craidd WordPress eraill y dyfodol.

en: Private
cy_GB: Preifat

en: Protect your site from spam.
cy_GB: Diogelu eich gwefan rhag sbam.

en: Provider logo path must be located within the plugins or must-use plugins directory.
cy_GB: Rhaid i lwybr logo'r darparwr fod wedi'i leoli o fewn y cyfeiriadur ategion neu ategion y mae'n rhaid eu defnyddio.

en: Published
cy_GB: Cyhoeddwyd

en: Query parameter not permitted: %s
cy_GB: Nid oes caniatâd i ymholi'r paramedr: %s

en: RSS Error:
cy_GB: Gwall RSS:

[ctx: Range of minutes to read]
en: %1$s–%2$s minutes
cy_GB: %1$s–%2$s munud

en: Raw size value must be a string, integer or a float.
cy_GB: Rhaid i werth maint crai fod yn llinyn, cyfanrif, neu arnofyn.

en: Read more
cy_GB: Darllen mwy

en: Redirects the default site editor (Appearance > Design) to use the extensible site editor page.
cy_GB: Yn ailgyfeirio'r golygydd gwefan rhagosodedig (Gwedd > Dylunio) i ddefnyddio'r dudalen golygydd gwefan estynadwy.

en: Replaces the bespoke editor inspector panels with a unified DataForm-based implementation for Pages and Posts, matching the QuickEdit experience.
cy_GB: Yn disodli'r paneli arolygwr golygydd pwrpasol gyda gweithrediad unedig sy'n seiliedig ar DataForm ar gyfer Tudalennau a Chofnodion, sy'n cyd-fynd â'r profiad GolyguCyflym.

en: Replaces the existing WordPress media modal with a new modal powered by Data Views, supporting browsing, selecting, and uploading media.
cy_GB: Yn disodli'r modal cyfryngau WordPress presennol gyda modal newydd wedi'i bweru gan Olygon Data, sy'n cefnogi pori, dewis a llwytho cyfryngau.

en: Request body is too large.
cy_GB: Mae corff y cais yn rhy fawr.

en: Required to be true, as revisions do not support trashing.
cy_GB: Rhaid iddo fod yn true, gan nad yw'r adolygiadau'n cynnal trasio.

en: Response
cy_GB: Ymateb

en: Response to &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Ymateb i &#8220;%s&#8221;

en: Responses
cy_GB: Ymatebion

en: Responses to &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Ymatebion i &#8220;%s&#8221;

en: Returns all the categories for block types that will be shown in the block editor.
cy_GB: Yn dychwelyd holl gategorïau'r mathau o flociau a fydd yn cael eu dangos yn y golygydd blociau.

en: Revision not found.
cy_GB: Heb ganfod y fersiwn.

en: Scheduled
cy_GB: Amserlenwyd

en: Script modules to load into the import map.
cy_GB: Modiwlau sgriptio i'w llwytho i'r map mewnforio.

en: Script-module handle for the widget metadata entry point.
cy_GB: Dolen modiwl-sgript ar gyfer pwynt mynediad metadata'r teclyn.

en: Script-module handle for the widget render entry point.
cy_GB: Dolen modiwl-sgript ar gyfer pwynt mynediad rendro'r teclyn.

en: Search
cy_GB: Chwilio

en: Search Guideline Types
cy_GB: Mathau o Ganllawiau Chwilio

en: Search Guidelines
cy_GB: Canllawiau Chwilio

en: Search results
cy_GB: Canlyniadau Chwilio

en: Search results for: "%s"
cy_GB: Canlyniadau chwilio: '%s'

en: Search results for: &#8220;%s&#8221;
cy_GB: Canlyniadau chwilio am: &#8220;%s&#8221;

en: Select %s
cy_GB: Dewis %s

en: Select Day
cy_GB: Dewis Diwrnod

en: Select Month
cy_GB: Dewis Mis

en: Select Post
cy_GB: Dewis Cofnod

en: Select Week
cy_GB: Dewis Wythnos

en: Select Year
cy_GB: Dewis Blwyddyn

en: Select to play this track
cy_GB: Dewis i chwarae'r trac hwn

en: Settings consolidated from core, theme, and user origins.
cy_GB: Gosodiadau wedi'u cydgrynhoi o'r craidd, thema a defnyddiwr.

[ctx: Shadow name]
en: Crisp
cy_GB: Bywiog

[ctx: Shadow name]
en: Deep
cy_GB: Dwfn

[ctx: Shadow name]
en: Natural
cy_GB: Naturiol

[ctx: Shadow name]
en: Outlined
cy_GB: Amlinellwyd

[ctx: Shadow name]
en: Sharp
cy_GB: Miniog

en: Site Context
cy_GB: Cyd-destun Gwefan

en: Site Editor
cy_GB: Golygydd Gwefan

en: Site icon.
cy_GB: Eicon gwefan.

en: Site logo.
cy_GB: Logo gwefan.

en: Size name, or an array of size names when a single file is registered under multiple sizes with matching dimensions.
cy_GB: Enw maint, neu arae o enwau meintiau pan fydd un ffeil wedi'i chofrestru o dan feintiau lluosog gyda dimensiynau cyfatebol.

en: Small
cy_GB: Bach

en: Some of the theme.json settings.spacing.spacingScale values are invalid
cy_GB: Mae rhai o werthoedd gosodiadau theme.json.spacing.spacingScale yn annilys

en: Sorry, comments are closed for this item.
cy_GB: Ymddiheuriadau, mae'r sylwadau ar gau ar gyfer yr eitem hon.

en: Sorry, this post type does not support notes.
cy_GB: Mae'n ddrwg gennym, nid yw'r math hwn o gofnod yn cefnogi nodiadau.

en: Sorry, you are not allowed to access the global styles on this site.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi gyrchu'r arddulliau eang ar y wefan hon.

en: Sorry, you are not allowed to create a comment on this post.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i greu sylw ar y cofnod hwn.

en: Sorry, you are not allowed to create guidelines.
cy_GB: Ymddiheriadau, does gennych ddim hawl i greu canllawiau.

en: Sorry, you are not allowed to create this comment without a post.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i greu sylw heb gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to delete guidelines.
cy_GB: Ymddiheuriadau, does gennych chi ddim hawl i ddileu canllawiau.

en: Sorry, you are not allowed to delete revisions.
cy_GB: Ymddiheuriadau, ond does dim caniatâd i chi ddileu adolygiadau.

en: Sorry, you are not allowed to edit '%s' for comments.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i olygu '%s am sylwadau.

en: Sorry, you are not allowed to edit comments.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i olygu sylwadau.

en: Sorry, you are not allowed to edit guidelines.
cy_GB: Ymddiheriadau, does gennych ddim hawl i olygu canllawiau.

en: Sorry, you are not allowed to edit this global style.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi olygu'r arddull gyffredinol.

en: Sorry, you are not allowed to read comments without a post.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i ddarllen sylwadau heb gofnod.

en: Sorry, you are not allowed to read the block editor settings.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych ganiatâd i ddarllen y gosodiadau golygydd blociau.

en: Sorry, you are not allowed to read the post for this comment.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i ddarllen y cofnod ar gyfer y sylw hwn.

en: Sorry, you are not allowed to read this comment.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes gennych hawl i ddarllen y cofnod hwn.

en: Sorry, you are not allowed to read view config.
cy_GB: Ymddiheuriadau , does gennych chi ddim hawl i ddarllen ffurfweddiad y golwg.

en: Sorry, you are not allowed to restore revisions.
cy_GB: Ymddiheuriadau, ond does gennych chi ddim caniatâd i adfer diwygiadau.

en: Sorry, you are not allowed to view guidelines.
cy_GB: Ymddiheuriadau, does gennych chi ddim hawl i weld canllawiau.

en: Sorry, you are not allowed to view the guidelines.
cy_GB: Ymddiheuriadau, does gennych chi ddim ganiatâd i weld y canllawiau.

en: Sorry, you are not allowed to view the registered icons.
cy_GB: Yn anffodus, chewch chi ddim gweld yr eiconau cofrestredig.

en: Sorry, you are not allowed to view this global style.
cy_GB: Ymddiheuriadau, nid oes caniatâd i chi weld yr arddull gyffredinol.

en: Sorry, you are not allowed to view widget modules.
cy_GB: Ymddiheuriadau, does gennych chi ddim hawl i weld modiwlau teclynnau.

en: Sorry, you must be logged in to comment.
cy_GB: Ymddiheuriadau, rhaid i chi fod wedi mewngofnodi i wneud sylw.

en: Status
cy_GB: Statws

en: Styles
cy_GB: Arddulliau

en: Styles consolidated from core, theme, and user origins.
cy_GB: Arddulliau wedi'u cydgrynhoi o'r craidd, thema a defnyddwyr.

en: Submit Search
cy_GB: Cyflwyno Chwiliad

en: Support
cy_GB: Cymorth

en: Sure, the full-wide image can be pretty big. But sometimes the image is worth it.
cy_GB: Gall y ddelwedd lled lawn fod yn eithaf mawr. Ond ar adegau mae'r ddelwedd yn drawiadol iawn.

en: Sync Update
cy_GB: Cydweddu Diweddariad

en: Sync Updates
cy_GB: Cydweddu Diweddariadau

en: Table of Contents
cy_GB: Tabl Cynnwys

en: Taxonomy keys must be 1–32 characters and may only contain lowercase letters, numbers, hyphens, and underscores.
cy_GB: Rhaid i allweddi tacsonomeg fod yn 1–32 nod a dim ond llythrennau bach, rhifau, cysylltnodau a thanlinellau y mae modd eu cynnwys.

en: Template Activation
cy_GB: Gweithredu Templed

en: Template Parts
cy_GB: Darnau Templed

en: Template part has been deleted or is unavailable: %s
cy_GB: Mae rhan y templed wedi'i dileu neu nid yw ar gael: %s

en: Templates
cy_GB: Templedi

en: Text &amp; Headings
cy_GB: Penawdau a Thestun

en: Text and image generation with GPT and Dall-E.
cy_GB: Cynhyrchu testun a delwedd gyda GPT a Dall-E.

en: Text and image generation with Gemini and Imagen.
cy_GB: Cynhyrchu testun a delwedd gyda Gemini ac Imagen.

en: Text generation with Claude.
cy_GB: Cynhyrchu testun gyda Claude.

en: Thanks for testing Gutenberg!
cy_GB: Diolch am brofi Gutenberg!

en: The <em>Inserter</em> Tool
cy_GB: Y Teclyn <em>Mewnosod</em>

en: The CSS must not contain "%s".
cy_GB: Dylai'r CSS ddim cynnwys "%s".

en: The CSS must not end in "%s".
cy_GB: Ddylai'r CSS beidio gorffen gyda "%s".

en: The ID for the parent of the revision.
cy_GB: ID rhiant yr adolygiad.

en: The ID of the author of the guidelines.
cy_GB: ID awdur y canllawiau.

en: The Navigation Overlay template defines an overlay area that typically contains navigation links and can be toggled open and closed.
cy_GB: Mae'r templed Troshaen Llywio yn diffinio ardal troshaen sydd fel arfer yn cynnwys dolenni llywio ac mae modd ei doglo ar agor a chau.

en: The WordPress community
cy_GB: Cymuned WordPress

en: The above is a gallery with just two images. It&#8217;s an easier way to create visually appealing layouts, without having to deal with floats. You can also easily convert the gallery back to individual images again, by using the block switcher.
cy_GB: Mae'r uchod yn oriel gyda dim ond dwy ddelwedd. Mae'n ffordd haws o greu cynlluniau sy'n apelio'n weledol, heb orfod delio â rhai sy'n arnofio. Gallwch hefyd drawsnewid yr oriel yn ôl i ddelweddau unigol yn hawdd, trwy ddefnyddio'r bloc newid.

en: The calendar block is hidden because there are no published posts.
cy_GB: Mae'r bloc calendr wedi'i guddio oherwydd nad oes unrhyw gofnod wedi'u cyhoeddi.

en: The connector registry instance must be set during the <code>init</code> action.
cy_GB: Rhaid gosod yr enghraifft gofrestrfa cysylltydd yn ystod y weithred <code>init</code> .

en: The date the guidelines were created, as GMT.
cy_GB: Y dyddiad y crëwyd y canllawiau, fel GMT.

en: The date the guidelines were created, in the site's timezone.
cy_GB: Y dyddiad y crëwyd y canllawiau, yng nhylch amser y wefan.

en: The date the guidelines were last modified, as GMT.
cy_GB: Y dyddiad y cafodd y canllawiau eu haddasu ddiwethaf, fel GMT.

en: The date the guidelines were last modified, in the site's timezone.
cy_GB: Y dyddiad y cafodd y canllawiau eu haddasu ddiwethaf, yng nghylch amser y wefan.

en: The date the template was published, in the site's timezone.
cy_GB: Y dyddiad y cyhoeddwyd y templed, yng nghylch amser y wefan.

en: The duotone id "%s" is not registered in theme.json settings
cy_GB: Nid yw'r rhif adnabod deuliw "%s" wedi'i gofrestru yng ngosodiadau theme.json

en: The editor will endeavor to create a new page and post building experience that makes writing rich posts effortless, and has “blocks” to make it easy what today might take shortcodes, custom HTML, or “mystery meat” embed discovery.
cy_GB: Bydd y golygydd yn ceisio creu tudalen newydd a phrofiad ôl-adeiladu sy'n gwneud ysgrifennu cofnodion cyfoethog yn hawdd, ac mae ganddo "flociau" i wneud yn hawdd yr hyn fyddai ar hyn o bryd yn cymryd codau byr, HTML cyfaddas, neu ddarganfod mewnblaniad  “mystery meat”.

en: The goal of this new editor is to make adding rich content to WordPress simple and enjoyable. This whole post is composed of <em>pieces of content</em>—somewhat similar to LEGO bricks—that you can move around and interact with. Move your cursor around and you&#8217;ll notice the different blocks light up with outlines and arrows. Press the arrows to reposition blocks quickly, without fearing about losing things in the process of copying and pasting.
cy_GB: Nod y golygydd newydd hwn yw ychwanegu cynnwys cyfoethog i WordPress mewn ffordd syml a hwylus. Mae'r cofnod cyfan hwn yn cynnwys <em>darnau o gynnwys</em> - ychydig yn debyg i frics LOGO - y gallwch eu symud o gwmpas a rhyngweithio â nhw. Symudwch eich cyrchwr o gwmpas a byddwch yn sylwi ar y gwahanol flociau yn goleuo gydag amlinelliadau a saethau. Cliciwch y saethau i ailosod y blociau'n gyflym, heb ofni colli pethau yn y broses o gopïo a gludo.

en: The guideline categories and their content.
cy_GB: Y categorïau canllaw a'u cynnwys.

en: The icon content (SVG markup).
cy_GB: Cynnwys yr eicon (marcio SVG).

en: The icon label.
cy_GB: Label yr eicon.

en: The icon name.
cy_GB: Enw'r eicon.

en: The id of a template
cy_GB: Id templed

en: The information corresponding to the source of the quote is a separate text field, similar to captions under images, so the structure of the quote is protected even if you select, modify, or remove the source. It&#8217;s always easy to add it back.
cy_GB: Mae'r wybodaeth sy'n cyfateb i ffynhonnell y dyfyniad yn faes testun ar wahân, sy'n debyg i benawdau dan ddelweddau, felly mae strwythur y dyfyniad wedi'i ddiogelu hyd yn oed os ydych yn dewis, yn addasu, neu'n tynnu'r ffynhonnell. Mae bob amser yn hawdd ei roi yn ôl.

en: The output MIME type this image should be converted to, based on the image_editor_output_format filter. Null if no conversion is needed.
cy_GB: Y math MIME allbwn y dylid trosi'r ddelwedd hon iddo, yn seiliedig ar yr hidlydd image_editor_output_format. Dim os nad oes angen trosi.

en: The post type key "%s" is reserved by an existing post type.
cy_GB: Mae'r allwedd math o gofnod "%s" wedi'i chadw gan fath o gofnod sy'n bodoli eisoes.

en: The provider "%s" is not registered in the AI client registry.
cy_GB: Dyw'r darparwr "%s" heb gofrestru yng nghofrestrfa cleientiaid AI.

en: The slug of the template to get the fallback for
cy_GB: Bonyn y templed i gael fersiwn wrth gefn ar ei gyfer

en: The status of the guidelines (draft or publish).
cy_GB: Statws y canllawiau (drafft neu gyhoeddi).

en: The taxonomy key "%s" is already in use by a built-in or plugin-registered taxonomy.
cy_GB: Mae'r allwedd tacsonomeg "%s" eisoes yn cael ei defnyddio gan dacsonomeg mewnol neu a gofrestrwyd gan ategyn.

en: The template prefix for the created template. This is used to extract the main template type, e.g. in `taxonomy-books` extracts the `taxonomy`
cy_GB: Rhagddodiad y templed ar gyfer y templed grëwyd. Mae hwn yn cael ei ddefnyddio i echdynnu'r math o brif dempled, e.e. mae `taxonomy-books` yn echdynnu'r `taxonomy`

en: The theme identifier
cy_GB: Dynodwr y thema

en: Theme not found.
cy_GB: Heb ganfod y thema.

en: There&#8217;s no content to show here yet.
cy_GB: Does dim cynnwys i'w ddangos yma eto.

en: This content is password protected.
cy_GB: Mae'r cynnwys hwn wedi'i ddiogelu gan gyfrinair.

en: Title for the global styles variation, as it exists in the database.
cy_GB: Teitl ar gyfer yr amrywiad arddulliau eang, fel y mae'n bodoli yn y gronfa ddata.

en: Title of the global styles variation.
cy_GB: Teitl yr amrywiad arddulliau eang.

en: Trash
cy_GB: Sbwriel

en: Try selecting and removing or editing the caption, now you don&#8217;t have to be careful about selecting the image or other text by mistake and ruining the presentation.
cy_GB: Ceisiwch ddewis a dileu neu olygu'r caspiwn, nawr does dim angen i chi fod yn ofalus ynglŷn â dewis y ddelwedd neu destun arall trwy gamgymeriad a difetha'r cyflwyniad.

en: Type of the comment.
cy_GB: Math o sylw.

en: Typed post type configuration.
cy_GB: Ffurfweddiad math cofnod wedi'i deipio.

en: Typed taxonomy configuration.
cy_GB: Ffurfweddiad tacsonomeg wedi'i deipio.

en: Unable to open export file (archive) for writing.
cy_GB: Methu agor ffeil allforio (archif) ar gyfer ysgrifennu.

en: Uncategorized
cy_GB: Heb Gategori

en: Unique identifier for the attachment.
cy_GB: Dynodwr unigryw yr atodiad.

en: Unique identifier for the guidelines.
cy_GB: Dynodwr unigryw ar gyfer y canllawiau.

en: Unique identifier for the revision to restore.
cy_GB: Dynodwr unigryw ar gyfer y diwygiad i'w adfer.

en: Unique identifier for the revision.
cy_GB: Dynodwr unigryw yr adolygiad.

en: Unknown author
cy_GB: Awdur anhysbys

en: Unknown title
cy_GB: Teitl anhysbys

en: Untitled post %d
cy_GB: Cofnodion heb deitl %d

en: Update Guideline Type
cy_GB: Math o Ganllaw Diweddaru

en: Use as a `pre_render_block` filter is deprecated. Use with `render_block_data` instead.
cy_GB: Mae defnyddio fel hidlydd `pre_render_block` yn anghymeradwy. Defnyddiwch gyda `render_block_data` yn lle hynny.

en: User post type
cy_GB: Math o cofnod defnyddiwr

en: User post types
cy_GB: Mathau o gofnodion defnyddwyr

en: User taxonomies
cy_GB: Tacsonomïau defnyddwyr

en: User taxonomy
cy_GB: Tacsonomeg defnyddwyr

en: View Guideline
cy_GB: Gweld Canllaw

en: View Guideline Type
cy_GB: Gweld Math o Ganllaw

en: View Guidelines
cy_GB: Gweld Canllawiau

en: Visual Editing
cy_GB: Golygu Gweledol

en: Welcome to the Gutenberg Editor
cy_GB: Croeso i'r Golygydd Gutenberg

en: What you are reading now is a <strong>text block</strong> the most basic block of all. The text block has its own controls to be moved freely around the post...
cy_GB: Yr hyn rydych yn ei ddarllen nawr yw <strong>bloc testun</strong>, y bloc mwyaf sylfaenol oll. Mae gan y bloc testun ei reolaethau ei hun i'w symud yn rhydd o gwmpas y cofnod...

en: Whether a template is a custom template.
cy_GB: P'un a yw templed yn dempled cyfaddas.

en: Whether the V2 of the list block that uses inner blocks should be enabled.
cy_GB: P'un ai a ddylid galluogi V2 y bloc rhestr sy'n defnyddio blociau mewnol.

en: Whether the V2 of the quote block that uses inner blocks should be enabled.
cy_GB: P'un ai dylid galluogi V2 y bloc dyfynnu sy'n defnyddio blociau mewnol.

en: Whether to bypass Trash and force deletion.
cy_GB: P'un ai i hepgor Sbwriel a gorfodi dileu.

en: Whether to convert image formats.
cy_GB: A ddylid trosi fformatau delwedd.

en: Whether to generate image sub sizes from the sideloaded file.
cy_GB: A ddylid cynhyrchu is-feintiau delwedd o'r ffeil a lwythwyd i'r ochr.

en: Whether to generate image sub sizes.
cy_GB: A ddylid cynhyrchu is-feintiau delwedd.

en: Whether to use progressive/interlaced encoding when saving this image.
cy_GB: P'um ai i ddefnyddio amgodio blaengar/rhyngblethedig wrth gadw'r ddelwedd hon.

en: Widget module name including namespace.
cy_GB: Enw modiwl y teclyn gan gynnwys y gofod enwau.

en: Widget type "%s" is already registered.
cy_GB: Mae math o declyn "%s" eisoes wedi'i gofrestru.

en: Widget type "%s" is not registered.
cy_GB: Nid yw'r math o declyn "%s" wedi'i gofrestru.

en: Widget type names must be strings.
cy_GB: Rhaid i enwau mathau teclynnau fod yn llinynnau.

en: Widget type names must contain a namespace prefix. Example: my-plugin/my-custom-widget-type
cy_GB: Rhaid i enwau mathau teclynnau gynnwys rhagddodiad gofod enwau. Enghraifft: my-plugin/my-custom-widget-type

en: Widget type names must not contain uppercase characters.
cy_GB: Ddylai enwau mathau teclynnau ddim cynnwys llythrennau mawr.

en: Widget types to hide from Legacy Widget block.
cy_GB: Y mathau o declynnau i'w cuddio oddi wrth floc Hen Declynnau.

en: Workflow Palette
cy_GB: Palet Llif Gwaith

en: You can build any block you like, static or dynamic, decorative or plain. Here&#8217;s a pullquote block:
cy_GB: Gallwch adeiladu unrhyw floc, yn sefydlog neu&#39;n ddeinamig, addurnol neu blaen. Dyma floc dangos dyfyniad:

en: You can change the amount of columns in your galleries by dragging a slider in the block inspector in the sidebar.
cy_GB: Gallwch newid y nifer o golofnau yn eich orielau trwy lusgo llithrydd yn yr archwilydd blociau yn y bar ochr.

en: You can see all notes on this post here:
cy_GB: Gallwch weld yr holl nodiadau ar y cofnod hwn yma:

en: You do not have permission to perform this action
cy_GB: Does gennych chi ddim caniatâd i gyflawni'r weithred hon

en: You do not have permission to sync this entity: %s.
cy_GB: Does gennych chi ddim caniatâd i gydweddu'r endid hwn: %s.

en: Your %1$s file uses a dynamic value (%2$s) for the path at %3$s. However, the value at %3$s is also a dynamic value (pointing to %4$s) and pointing to another dynamic value is not supported. Please update %3$s to point directly to %4$s.
cy_GB: Mae eich ffeil %1$s yn defnyddio gwerth deinamig (%2$s) ar gyfer y llwybr yn %3$s. Fodd bynnag, mae'r gwerth yn %3$s hefyd yn werth deinamig (sy'n pwyntio at %4$s) ac nid yw pwyntio at werth deinamig arall yn cael ei gefnogi. Diweddarwch %3$s i bwyntio'n uniongyrchol at %4$s.

en: Your comment is awaiting moderation.
cy_GB: Mae eich sylw'n disgwyl ei gymedroli.

en: Your comment is awaiting moderation. This is a preview; your comment will be visible after it has been approved.
cy_GB: Mae'ch sylw yn disgwyl ei gymedroli. Rhagolwg yw hon, bydd eich sylw yn weladwy ar ôl iddo gael ei gymeradwyo.

en: Zip Export not supported.
cy_GB: Allforio Zip ddim yn cael ei gefnogi.

en: [%1$s] Note: "%2$s"
cy_GB: [%1$s] Nodyn: "%2$s"

en: [block rendering halted for pattern "%s"]
cy_GB: [rendro bloc wedi'i atal ar gyfer patrwm "%s"]

en: [block rendering halted]
cy_GB: [ataliwyd rendro blociau]

en: `boolean` type for second argument `$settings` is deprecated. Use `array()` instead.
cy_GB: Mae math `boolean` ar gyfer yr ail ymresymiad `$settings` yn anghymeradwy. Defnyddiwch `array()` yn lle hynny.

en: `experimental-link-color` is no longer supported. Use `link-color` instead.
cy_GB: Nid yw `experimental-link-color` yn cael ei gefnogi bellach. Defnyddiwch `link-color` yn lle hynny.

[ctx: block bindings source]
en: Post Data
cy_GB: Data Cofnodi

[ctx: block bindings source]
en: Term Data
cy_GB: Data Termau

[ctx: block description]
en: A calendar of your site’s posts.
cy_GB: Calendr o gofnodion eich gwefan.

[ctx: block description]
en: A cloud of popular keywords, each sized by how often it appears.
cy_GB: Cwmwl o eiriau allweddol poblogaidd, pob maint yn ôl pa mor aml y mae'n ymddangos.

[ctx: block description]
en: A collection of blocks that allow visitors to get around your site.
cy_GB: Casgliad o flociau sy'n caniatáu i ymwelwyr symuid o amgylch eich gwefan.

[ctx: block description]
en: A customizable button to close overlays.
cy_GB: Botwm cyfaddasadwy i gau troshaenau.

[ctx: block description]
en: A form.
cy_GB: Ffurflen.

[ctx: block description]
en: A single column within a columns block.
cy_GB: Un golofn o fewn bloc colofnau.

[ctx: block description]
en: A single tab button in the tab list.
cy_GB: Botwm tab sengl yn y rhestr tabiau.

[ctx: block description]
en: A submission button for forms.
cy_GB: Botwm cyflwyno ar gyfer ffurflenni.

[ctx: block description]
en: Add a block that displays content pulled from other sites, like Twitter or YouTube.
cy_GB: Ychwanegwch floc sy'n dangos cynnwys o wefannau eraill, fel Twitter neu YouTube.

[ctx: block description]
en: Add a link to a downloadable file.
cy_GB: Ychwanegu dolen at ffeil y mae modd ei llwytho i lawr.

[ctx: block description]
en: Add a page, link, or another item to your navigation.
cy_GB: Ychwanegwch dudalen, dolen, neu eitem arall at eich llywio.

[ctx: block description]
en: Add a submenu to your navigation.
cy_GB: Ychwanegu is ddewislen i'ch llywio.

[ctx: block description]
en: Add a user’s avatar.
cy_GB: Ychwanegu afatar defnyddiwr.

[ctx: block description]
en: Add an image or video with a text overlay.
cy_GB: Ychwanegu delwedd neu fideo gyda throshaen testun.

[ctx: block description]
en: Add custom HTML code and preview it as you edit.
cy_GB: Ychwanegu cod HTML arferol a'i ragweld wrth olygu.

[ctx: block description]
en: Add text that respects your spacing and tabs, and also allows styling.
cy_GB: Ychwanegwch destun sy'n parchu eich bylchu a'ch tabiau, a hefyd yn caniatáu addurno.

[ctx: block description]
en: Add white space between blocks and customize its height.
cy_GB: Ychwanegu gofod gwyn rhwng blociau a chyfaddasu ei uchder.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post comments using different visual configurations.
cy_GB: Bloc uwch sy'n caniatau dangos sylwadau cofnodion gan ddefnyddio ffurfweddiadau gweledol gwahanol.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying post types based on different query parameters and visual configurations.
cy_GB: Bloc uwch sy'n caniatáu dangos mathau o gofnod yn seiliedig ar wahanol baramedrau ymholiad a ffurfweddiadau gweledol.

[ctx: block description]
en: An advanced block that allows displaying taxonomy terms based on different query parameters and visual configurations.
cy_GB: Bloc uwch sy'n caniatáu dangos termau tacsonomeg yn seiliedig ar wahanol baramedrau ymholiad a ffurfweddiadau gweledol.

[ctx: block description]
en: An individual item within a list.
cy_GB: Eitem unigol o fewn rhestr.

[ctx: block description]
en: An organized collection of items displayed in a specific order.
cy_GB: Casgliad trefnus o eitemau wedi'u harddangos mewn trefn benodol.

[ctx: block description]
en: Container for tab panel content in a tabbed interface.
cy_GB: Cynhwysydd ar gyfer cynnwys panel tabiau mewn rhyngwyneb tabiau.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to display a comment, like the title, date, author, avatar and more.
cy_GB: Yn cynnwys yr elfennau bloc sy'n cael eu defnyddio i ddangos sylw, fel y teitl, dyddiad, awdur, afatar a mwy.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render a post, like the title, date, featured image, content or excerpt, and more.
cy_GB: Yn cynnwys elfennau blociau sy'n cael eu ddefnyddio i greu cofnod, fel y teitl, dyddiad, delwedd nodwedd, cynnwys neu ddyfyniad, a rhagor.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render a taxonomy term, like the name, description, and more.
cy_GB: Yn cynnwys yr elfennau bloc sy'n cael eu defnyddio i greu term tacsonomeg, fel yr enw, y disgrifiad, a mwy.

[ctx: block description]
en: Contains the block elements used to render content when no query results are found.
cy_GB: Mae'n cynnwys yr elfennau bloc sy'n cael eu defnyddio i rendro cynnwys pan heb ganfod canlyniadau ymholiad.

[ctx: block description]
en: Contains the hidden or revealed content beneath the heading.
cy_GB: Yn cynnwys y cynnwys cudd neu ddatgeledig o dan y pennyn.

[ctx: block description]
en: Content before this block will be shown in the excerpt on your archives page.
cy_GB: Bydd y cynnwys cyn y bloc hwn yn cael ei ddangos yn y dyfyniad ar eich tudalen archif.

[ctx: block description]
en: Content for a tab in a tabbed interface.
cy_GB: Cynnwys ar gyfer tab mewn rhyngwyneb â thabiau.

[ctx: block description]
en: Create a break between ideas or sections with a horizontal separator.
cy_GB: Creu toriad rhwng syniadau neu adrannau gyda gwahanydd llorweddol.

[ctx: block description]
en: Create a link that always points to the homepage of the site. Usually not necessary if there is already a site title link present in the header.
cy_GB: Creu dolen sydd bob amser yn pwyntio at hafan y wefan. Fel arfer, nid oes angen un, os oes dolen teitl gwefan eisoes yn y pennawd.

[ctx: block description]
en: Create structured content in rows and columns to display information.
cy_GB: Crëwch gynnwys strwythuredig mewn rhesi a cholofnau i ddangos gwybodaeth.

[ctx: block description]
en: Describe in a few words what this site is about. This is important for search results, sharing on social media, and gives overall clarity to visitors.
cy_GB: Disgrifiwch mewn ychydig eiriau beth yw pwrpas y wefan hon. Mae hyn yn bwysig ar gyfer canlyniadau chwilio, a rhannu ar gyfryngau cymdeithasol, - mae'n rhoi eglurder cyffredinol i ymwelwyr.

[ctx: block description]
en: Display a breadcrumb trail showing the path to the current page.
cy_GB: Dangos llwybr briwsion sy'n dangos y llwybr i'r dudalen gyfredol.

[ctx: block description]
en: Display a custom date.
cy_GB: Dangos dyddiad cyfaddas.

[ctx: block description]
en: Display a date archive of your posts.
cy_GB: Dangos archif dyddiad eich cofnodion.

[ctx: block description]
en: Display a legacy widget.
cy_GB: Dangos hen declynDangos hen declyn.

[ctx: block description]
en: Display a list of all pages.
cy_GB: Dangos rhestr o'r holl dudalennau.

[ctx: block description]
en: Display a list of all terms of a given taxonomy.
cy_GB: Dangoswch restr o holl dermau tacsonomeg sy'n cael eu cynnig.

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent comments.
cy_GB: Dangos rhestr o'ch sylwadau mwyaf diweddar.

[ctx: block description]
en: Display a list of your most recent posts.
cy_GB: Dangos restr o'ch cofnodion diweddaraf.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments count.
cy_GB: Dangos cyfrif sylwadau cofnod.

[ctx: block description]
en: Display a post's comments form.
cy_GB: Dangos ffurflen sylwadau cofnod.

[ctx: block description]
en: Display a post's featured image.
cy_GB: Dangos delwedd nodwedd cofnod.

[ctx: block description]
en: Display an icon linking to a social profile or site.
cy_GB: Dangos eicon sy'n cysylltu â phroffil cymdeithasol neu wefan.

[ctx: block description]
en: Display an image to represent this site. Update this block and the changes apply everywhere.
cy_GB: Dangoswch ddelwedd i gynrychioli'r wefan hon. Diweddarwch y bloc hwn ac mae'r newidiadau'n digwydd ym mhobman.

[ctx: block description]
en: Display code snippets that respect your spacing and tabs.
cy_GB: Dangos darnau cod sy'n parchu'ch bylchu a'ch tabiau.

[ctx: block description]
en: Display content in a tabbed interface to help users navigate detailed content with ease.
cy_GB: Dangos cynnwys mewn rhyngwyneb tabiau i helpu defnyddwyr i lywio cynnwys manwl yn rhwydd.

[ctx: block description]
en: Display content in multiple columns, with blocks added to each column.
cy_GB: Dangos cynnwys mewn sawl colofn, gyda blociau wedi'u hychwanegu at bob colofn.

[ctx: block description]
en: Display entries from any RSS or Atom feed.
cy_GB: Dangos gofnodion o unrhyw lif RSS neu Atom.

[ctx: block description]
en: Display footnotes added to the page.
cy_GB: Dangos troednodiadau a ychwanegwyd at y dudalen.

[ctx: block description]
en: Display icons linking to your social profiles or sites.
cy_GB: Aangos eiconau sy'n cysylltu â'ch proffiliau cymdeithasol neu wefannau.

[ctx: block description]
en: Display mathematical notation using LaTeX.
cy_GB: Dangos nodiant mathemategol gan ddefnyddio LaTeX.

[ctx: block description]
en: Display multiple images in a rich gallery.
cy_GB: Dangos delweddau lluosog mewn oriel gyfoethog.

[ctx: block description]
en: Display the description of categories, tags and custom taxonomies when viewing an archive.
cy_GB: Dangos y disgrifiad o gategorïau, tagiau a thacsonomeg cyfaddas wrth edrych ar archif.

[ctx: block description]
en: Display the excerpt.
cy_GB: Dangos darn y dyfyniad.

[ctx: block description]
en: Display the query title.
cy_GB: Dangos teitl yr ymholiad.

[ctx: block description]
en: Display the tab buttons for a tabbed interface.
cy_GB: Dangos y botymau tab ar gyfer rhyngwyneb â thabiau.

[ctx: block description]
en: Display the total number of results in a query.
cy_GB: Dangos cyfanswm nifer y canlyniadau mewn ymholiad.

[ctx: block description]
en: Displays a foldable layout that groups content in collapsible sections.
cy_GB: Yn dangos cynllun plygadwy sy'n grwpio cynnwys mewn adrannau plygadwy.

[ctx: block description]
en: Displays a heading that toggles the accordion panel.
cy_GB: Yn dangos pennyn sy'n newid y panel acordion.

[ctx: block description]
en: Displays a link to edit the comment in the WordPress Dashboard. This link is only visible to users with the edit comment capability.
cy_GB: Yn dangos dolen i olygu'r sylw ym Mwrdd Rheoli WordPress. Mae'r ddolen hon yn weladwy i ddim ond defnyddwyr sydd â'r gallu i olygu sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays a link to reply to a comment.
cy_GB: Yn dangos dolen i ymateb i sylw.

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for comments pagination.
cy_GB: Yn dangos rhestr o rifau tudalennau ar gyfer tudaleniad sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays a list of page numbers for pagination.
cy_GB: Yn dangos rhestr o rifau tudalennau ar gyfer tudaleniad.

[ctx: block description]
en: Displays a page inside a list of all pages.
cy_GB: Yn dangos tudalen o fewn rhestr o'r holl dudalennau.

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of comments, when applicable.
cy_GB: Yn dangos llywio tudaleniad i'r set nesaf/flaenorol o gofnodion, pan fo hynny'n berthnasol.

[ctx: block description]
en: Displays a paginated navigation to next/previous set of posts, when applicable.
cy_GB: Yn dangos llywio tudaleniad i'r set nesaf/flaenorol o gofnodion, pan fo hynny'n berthnasol.

[ctx: block description]
en: Displays a title with the number of comments.
cy_GB: Yn dangos teitl gyda nifer y sylwadau.

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a comment.
cy_GB: Yn dangos cynnwys sylw.

[ctx: block description]
en: Displays the contents of a post or page.
cy_GB: Yn dangos cynnwys cofnod neu dudalen.

[ctx: block description]
en: Displays the date on which the comment was posted.
cy_GB: Yn dangos y dyddiad gafodd y cofnod ei gofnodi.

[ctx: block description]
en: Displays the link of a post, page, or any other content-type.
cy_GB: Yn dangos dolen cofnod, tudalen, neu unrhyw fath arall o gynnwys.

[ctx: block description]
en: Displays the link to the current post comments.
cy_GB: Yn dangos y ddolen i sylwadau'r cofnod cyfredol.

[ctx: block description]
en: Displays the name of a taxonomy term.
cy_GB: Yn dangos enw term tacsonomeg.

[ctx: block description]
en: Displays the name of the author of the comment.
cy_GB: Yn dangos enw awdur y sylw.

[ctx: block description]
en: Displays the name of this site. Update the block, and the changes apply everywhere it’s used. This will also appear in the browser title bar and in search results.
cy_GB: Yn dangos enw'r wefan hon. Diweddarwch y bloc, ac mae'r newidiadau yn digwydd ym mhobman y mae'n cael ei ddefnyddio. Bydd hyn hefyd yn ymddangos ym mar teitl y porwr ac mewn canlyniadau chwilio.

[ctx: block description]
en: Displays the next comment's page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen sylwadau nesaf.

[ctx: block description]
en: Displays the next or previous post link that is adjacent to the current post.
cy_GB: Yn dangos dolen y cofnod nesaf neu flaenorol sydd nesaf at y cofnod gyfredol.

[ctx: block description]
en: Displays the next posts page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen cofnod nesaf.

[ctx: block description]
en: Displays the post count of a taxonomy term.
cy_GB: Yn dangos nifer y cofnodion ar gyfer term tacsonomeg.

[ctx: block description]
en: Displays the previous comment's page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen sylwadau blaenorol.

[ctx: block description]
en: Displays the previous posts page link.
cy_GB: Yn dangos dolen y dudalen cofnod blaenorol.

[ctx: block description]
en: Displays the title of a post, page, or any other content-type.
cy_GB: Yn dangos teitl cofnod, tudalen, neu unrhyw fath arall o gynnwys.

[ctx: block description]
en: Edit the different global regions of your site, like the header, footer, sidebar, or create your own.
cy_GB: Golygu gwahanol ardaloedd eang eich gwefan, fel y pennyn, y troedyn, y bar ochr, neu greu eich un eich hun.

[ctx: block description]
en: Embed a simple audio player.
cy_GB: Mewnblannu chwaraewr sain syml.

[ctx: block description]
en: Embed a simple playlist.
cy_GB: Mewnosod rhestr chwarae syml.

[ctx: block description]
en: Embed a video from your media library or upload a new one.
cy_GB: Mewnblannu fideo o'ch llyfrgell cyfryngau neu lwytho un newydd.

[ctx: block description]
en: Gather blocks in a layout container.
cy_GB: Crynhoi blociau i gynhwysydd cynllun.

[ctx: block description]
en: Give quoted text visual emphasis. "In quoting others, we cite ourselves." — Julio Cortázar
cy_GB: Rhoi pwyslais gweledol i destun wedi'i ddyfynnu. &quot;Wrth ddyfynnu eraill, rydym yn dyfynnu ein hunain.&quot; - Julio Cortázar

[ctx: block description]
en: Give special visual emphasis to a quote from your text.
cy_GB: Rhoi pwyslais gweledol arbennig i ddyfyniad o'ch testun.

[ctx: block description]
en: Help visitors find your content.
cy_GB: Helpwch ymwelwyr i ddod o hyd i'ch cynnwys.

[ctx: block description]
en: Hide and show additional content.
cy_GB: Cuddio a dangos cynnwys ychwanegol.

[ctx: block description]
en: Insert additional custom elements with a WordPress shortcode.
cy_GB: Mewnosod elfennau cyfaddas ychwanegol gyda chod byr o WordPress.

[ctx: block description]
en: Insert an SVG icon.
cy_GB: Mewnosodwch eicon SVG.

[ctx: block description]
en: Insert an image to make a visual statement.
cy_GB: Mewnosod delwedd i wneud datganiad gweledol.

[ctx: block description]
en: Insert poetry. Use special spacing formats. Or quote song lyrics.
cy_GB: Mewnosod barddoniaeth. Defnyddiwch fformatau bylchu arbennig. Neu ddyfynnu geiriau cân.

[ctx: block description]
en: Introduce new sections and organize content to help visitors (and search engines) understand the structure of your content.
cy_GB: Yn cyflwyno adrannau newydd a threfnu cynnwys i helpu ymwelwyr (a pheiriannau chwilio) i ddeall strwythur eich cynnwys.

[ctx: block description]
en: Playlist track.
cy_GB: Trac rhestr chwarae.

[ctx: block description]
en: Post terms.
cy_GB: Amodau cofnodion.

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a button-style link.
cy_GB: Annog ymwelwyr i weithredu gyda dolen fel botwm.

[ctx: block description]
en: Prompt visitors to take action with a group of button-style links.
cy_GB: Anogwch ymwelwyr i weithredu gyda grŵp o ddolenni ar ffurf botwm.

[ctx: block description]
en: Provide a notification message after the form has been submitted.
cy_GB: Darparwch neges hysbysu ar ôl i'r ffurflen gael ei chyflwyno.

[ctx: block description]
en: Reuse this design across your site.
cy_GB: Ailddefnyddio'r dyluniad hwn ar draws eich gwefan.

[ctx: block description]
en: Separate your content into a multi-page experience.
cy_GB: Rhannu eich cynnwys i brofiad aml-dudalen.

[ctx: block description]
en: Set media and words side-by-side for a richer layout.
cy_GB: Gosod cyfryngau a geiriau ochr yn ochr â'i gilydd am gynllun cyfoethocach.

[ctx: block description]
en: Show a block pattern.
cy_GB: Dangos patrwm bloc.

[ctx: block description]
en: Show login & logout links.
cy_GB: Dangos dolenni mewngofnodi ac allgofnodi.

[ctx: block description]
en: Show minutes required to finish reading the post. Can also show a word count.
cy_GB: Dangos y munudau sydd eu hangen i orffen darllen y cofnod. Gall hefyd ddangos cyfrif geiriau.

[ctx: block description]
en: Start with the basic building block of all narrative.
cy_GB: Cychwynnwch gyda bloc sylfaenol adeiladu pob cynnwys testun.

[ctx: block description]
en: Summarize your post with a list of headings. Add HTML anchors to Heading blocks to link them here.
cy_GB: Crynhowch eich cofnod gyda rhestr o benawdau. Ychwanegwch angorau HTML i flociau Pennawd i'w cysylltu yma.

[ctx: block description]
en: The author biography.
cy_GB: Bywgraffiad yr awdur.

[ctx: block description]
en: The author name.
cy_GB: Enw awdur.

[ctx: block description]
en: The basic building block for forms.
cy_GB: Y bloc adeiladu sylfaenol ar gyfer ffurflenni.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Avatar block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Afatar yn le.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Avatar block, the Author Name block, and the Author Biography block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn wedi'i ddirymu. Defnyddiwch y bloc Afatar, y bloc Enw'r Awdur, a'r bloc Bywgraffiad Awdur yn lle hynny.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Columns block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Colofnau yn ei le.

[ctx: block description]
en: This block is deprecated. Please use the Comments block instead.
cy_GB: Mae'r bloc hwn yn anghymeradwy. Defnyddiwch y bloc Sylwadau yn ei le.

[ctx: block description]
en: Use the classic WordPress editor.
cy_GB: Defnyddio'r golygydd WordPress clasurol.

[ctx: block description]
en: Wraps the heading and panel in one unit.
cy_GB: Yn lapio'r pennyn a'r panel mewn un uned.

[ctx: block description]
en: Your site doesn’t include support for this block.
cy_GB: Nid yw eich gwefan yn cynnwys cefnogaeth i'r bloc hwn.

[ctx: block keyword]
en: archive
cy_GB: archif

[ctx: block keyword]
en: blockquote
cy_GB: dyfyniad bloc

[ctx: block keyword]
en: blogs
cy_GB: blogiau

[ctx: block keyword]
en: bullet list
cy_GB: rhestr bwled

[ctx: block keyword]
en: button
cy_GB: botwm

[ctx: block keyword]
en: categories
cy_GB: categorïau

[ctx: block keyword]
en: cite
cy_GB: dyfynnu

[ctx: block keyword]
en: close
cy_GB: cau

[ctx: block keyword]
en: container
cy_GB: cynhwysydd

[ctx: block keyword]
en: custom post types
cy_GB: mathau cofnodion cyfaddas

[ctx: block keyword]
en: description
cy_GB: disgrifiad

[ctx: block keyword]
en: disclosure
cy_GB: datguddiad

[ctx: block keyword]
en: divider
cy_GB: rhannwr

[ctx: block keyword]
en: document
cy_GB: dogfen

[ctx: block keyword]
en: document outline
cy_GB: amlinelliad o'r ddogfen

[ctx: block keyword]
en: download
cy_GB: llwytho i lawr

[ctx: block keyword]
en: embed
cy_GB: mewnblannu

[ctx: block keyword]
en: equation
cy_GB: hafaliad

[ctx: block keyword]
en: feed
cy_GB: llif

[ctx: block keyword]
en: feedback
cy_GB: adborth

[ctx: block keyword]
en: find
cy_GB: canfod

[ctx: block keyword]
en: form
cy_GB: ffurflen

[ctx: block keyword]
en: formula
cy_GB: fformiwla

[ctx: block keyword]
en: horizontal-line
cy_GB: llinell lorweddol

[ctx: block keyword]
en: hr
cy_GB: awr

[ctx: block keyword]
en: icon
cy_GB: eicon

[ctx: block keyword]
en: image
cy_GB: delwedd

[ctx: block keyword]
en: images
cy_GB: delweddau

[ctx: block keyword]
en: input
cy_GB: mewnbwn

[ctx: block keyword]
en: latex
cy_GB: latecs

[ctx: block keyword]
en: link
cy_GB: dolen

[ctx: block keyword]
en: links
cy_GB: dolenni

[ctx: block keyword]
en: list
cy_GB: rhestr

[ctx: block keyword]
en: login
cy_GB: mewngofnodi

[ctx: block keyword]
en: logout
cy_GB: allgofnodi

[ctx: block keyword]
en: lyrics
cy_GB: geiriau

[ctx: block keyword]
en: mathematics
cy_GB: mathemateg

[ctx: block keyword]
en: menu
cy_GB: dewislen

[ctx: block keyword]
en: message
cy_GB: neges

[ctx: block keyword]
en: movie
cy_GB: ffilm

[ctx: block keyword]
en: music
cy_GB: cerddoriaeth

[ctx: block keyword]
en: navigation
cy_GB: llywio

[ctx: block keyword]
en: next page
cy_GB: tudalen nesaf

[ctx: block keyword]
en: notification
cy_GB: hysbysiad

[ctx: block keyword]
en: numbered list
cy_GB: rhestr rifedig

[ctx: block keyword]
en: ordered list
cy_GB: rhestr drefnus

[ctx: block keyword]
en: overlay
cy_GB: troshaen

[ctx: block keyword]
en: page
cy_GB: tudalen

[ctx: block keyword]
en: pagination
cy_GB: tudaleniad

[ctx: block keyword]
en: photo
cy_GB: ffoto

[ctx: block keyword]
en: photos
cy_GB: ffotos

[ctx: block keyword]
en: picture
cy_GB: llun

[ctx: block keyword]
en: podcast
cy_GB: podlediad

[ctx: block keyword]
en: poem
cy_GB: cerdd

[ctx: block keyword]
en: poetry
cy_GB: barddoniaeth

[ctx: block keyword]
en: posts
cy_GB: cofnodion

[ctx: block keyword]
en: read more
cy_GB: darllen rhagor

[ctx: block keyword]
en: recent comments
cy_GB: sylwadau diweddar

[ctx: block keyword]
en: recent posts
cy_GB: cofnodion diweddar

[ctx: block keyword]
en: recording
cy_GB: recordio

[ctx: block keyword]
en: references
cy_GB: cyfeiriadau

[ctx: block keyword]
en: reusable
cy_GB: ailddefnyddiadwy

[ctx: block keyword]
en: row
cy_GB: rhes

[ctx: block keyword]
en: section
cy_GB: adran

[ctx: block keyword]
en: song
cy_GB: cân

[ctx: block keyword]
en: sound
cy_GB: sain

[ctx: block keyword]
en: stanza
cy_GB: pennill

[ctx: block keyword]
en: submit
cy_GB: cyflwyno

[ctx: block keyword]
en: subtitle
cy_GB: isdeitl

[ctx: block keyword]
en: summary
cy_GB: crynodeb

[ctx: block keyword]
en: tags
cy_GB: tagiau

[ctx: block keyword]
en: taxonomy
cy_GB: tacsonomeg

[ctx: block keyword]
en: term title
cy_GB: teitl term

[ctx: block keyword]
en: terms
cy_GB: termau

[ctx: block keyword]
en: text
cy_GB: testun

[ctx: block keyword]
en: title
cy_GB: teitl

[ctx: block keyword]
en: toggle
cy_GB: toglo

[ctx: block keyword]
en: verse
cy_GB: pennill

[ctx: block keyword]
en: video
cy_GB: fideo

[ctx: block keyword]
en: wrapper
cy_GB: amlapiwr

[ctx: block style label]
en: Default
cy_GB: Rhagosodiad

[ctx: block style label]
en: Dots
cy_GB: Dotiau

[ctx: block style label]
en: Fill
cy_GB: Llanw

[ctx: block style label]
en: Logos Only
cy_GB: Logos yn Unig

[ctx: block style label]
en: Outline
cy_GB: Amlinelliad

[ctx: block style label]
en: Pill Shape
cy_GB: Siâp Pilsen

[ctx: block style label]
en: Plain
cy_GB: Plaen

[ctx: block style label]
en: Rounded
cy_GB: Crwn

[ctx: block style label]
en: Stripes
cy_GB: Streipiau

[ctx: block style label]
en: Wide Line
cy_GB: Llinell Llydan

[ctx: block title]
en: Accordion
cy_GB: Acordion

[ctx: block title]
en: Accordion Heading
cy_GB: Pennyn Acordion

[ctx: block title]
en: Accordion Item
cy_GB: Eitem Acordion

[ctx: block title]
en: Accordion Panel
cy_GB: Panel Acordion

[ctx: block title]
en: Archives
cy_GB: Archifau

[ctx: block title]
en: Audio
cy_GB: Sain

[ctx: block title]
en: Author (deprecated)
cy_GB: Awdur (wedi'i ddirymu)

[ctx: block title]
en: Author Biography
cy_GB: Bywgraffiad Awdur

[ctx: block title]
en: Author Name
cy_GB: Enw Awdur

[ctx: block title]
en: Avatar
cy_GB: Afatar

[ctx: block title]
en: Breadcrumbs
cy_GB: Briwsion

[ctx: block title]
en: Button
cy_GB: Botwm

[ctx: block title]
en: Buttons
cy_GB: Botymau

[ctx: block title]
en: Calendar
cy_GB: Calendr

[ctx: block title]
en: Classic
cy_GB: Clasurol

[ctx: block title]
en: Code
cy_GB: Cod

[ctx: block title]
en: Column
cy_GB: Colofn

[ctx: block title]
en: Columns
cy_GB: Colofnau

[ctx: block title]
en: Comment (deprecated)
cy_GB: Sylw (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Comment Author Avatar (deprecated)
cy_GB: Afatar Awdur Sylw (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Comment Author Name
cy_GB: Enw Awdur Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Content
cy_GB: Cynnwys Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Date
cy_GB: Dyddiad Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Edit Link
cy_GB: Dolen Golygu Sylw

[ctx: block title]
en: Comment Reply Link
cy_GB: Dolen Ateb Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comment Template
cy_GB: Templed Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments
cy_GB: Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Count
cy_GB: Cyfrif Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Form
cy_GB: Ffurflen Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Link
cy_GB: Dolen Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Next Page
cy_GB: Tudalen Nesaf Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Page Numbers
cy_GB: Rhifau Tudalennau Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Pagination
cy_GB: Tudaleniad Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Previous Page
cy_GB: Tudalen Blaenorol Sylwadau

[ctx: block title]
en: Comments Title
cy_GB: Teitl Sylwadau

[ctx: block title]
en: Content
cy_GB: Cynnwys

[ctx: block title]
en: Cover
cy_GB: Clawr

[ctx: block title]
en: Custom HTML
cy_GB: HTML Cyfaddas

[ctx: block title]
en: Custom Link
cy_GB: Dolen Gyfaddas

[ctx: block title]
en: Date
cy_GB: Dyddiad

[ctx: block title]
en: Details
cy_GB: Manylion

[ctx: block title]
en: Embed
cy_GB: Mewnblannu

[ctx: block title]
en: Excerpt
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Featured Image
cy_GB: Delwedd Nodwedd

[ctx: block title]
en: File
cy_GB: Ffeil

[ctx: block title]
en: Footnotes
cy_GB: Troednodau

[ctx: block title]
en: Form
cy_GB: Ffurflen

[ctx: block title]
en: Form Submission Notification
cy_GB: Hysbysiad Cyflwyno Ffurflen

[ctx: block title]
en: Form Submit Button
cy_GB: Botwm Cyflwyno Ffurflenni

[ctx: block title]
en: Gallery
cy_GB: Oriel

[ctx: block title]
en: Group
cy_GB: Grŵp

[ctx: block title]
en: Heading
cy_GB: Pennyn

[ctx: block title]
en: Home Link
cy_GB: Cyswllt Cartref

[ctx: block title]
en: Icon
cy_GB: Eicon

[ctx: block title]
en: Image
cy_GB: Delwedd

[ctx: block title]
en: Input Field
cy_GB: Maes Mewnbwn

[ctx: block title]
en: Latest Comments
cy_GB: Sylwadau Diweddaraf

[ctx: block title]
en: Latest Posts
cy_GB: Cofnodion Diweddaraf

[ctx: block title]
en: Legacy Widget
cy_GB: Hen Declyn

[ctx: block title]
en: List
cy_GB: Rhestr

[ctx: block title]
en: List Item
cy_GB: Eitem Rhestr

[ctx: block title]
en: Login/out
cy_GB: Mewngofnodi/allgofnodi

[ctx: block title]
en: Math
cy_GB: Mathemateg

[ctx: block title]
en: Media & Text
cy_GB: Cyfryngau a Thestun

[ctx: block title]
en: More
cy_GB: Rhagor

[ctx: block title]
en: Navigation
cy_GB: Llywio

[ctx: block title]
en: Navigation Overlay Close
cy_GB: Cau Troshaen Llywio

[ctx: block title]
en: Next Page
cy_GB: Y Dudalen Nesaf

[ctx: block title]
en: No Results
cy_GB: Dim Canlyniadau

[ctx: block title]
en: Page Break
cy_GB: Toriad Tudalen

[ctx: block title]
en: Page List
cy_GB: Rhestr y Tudalen

[ctx: block title]
en: Page List Item
cy_GB: Eitem Rhestr Tudalen

[ctx: block title]
en: Page Numbers
cy_GB: Rhifau Tudalen

[ctx: block title]
en: Pagination
cy_GB: Tudaleniad

[ctx: block title]
en: Paragraph
cy_GB: Paragraff

[ctx: block title]
en: Pattern
cy_GB: Patrwm

[ctx: block title]
en: Pattern Placeholder
cy_GB: Dalfan Patrwm

[ctx: block title]
en: Playlist
cy_GB: Rhestr chwarae

[ctx: block title]
en: Playlist track
cy_GB: Trac rhestr chwarae

[ctx: block title]
en: Poetry
cy_GB: Barddoniaeth

[ctx: block title]
en: Post Navigation Link
cy_GB: Dolen Llywio Cofnod

[ctx: block title]
en: Post Template
cy_GB: Templed Cofnod

[ctx: block title]
en: Post Terms
cy_GB: Amodau Cofnodion

[ctx: block title]
en: Preformatted
cy_GB: Rhagffomatedig

[ctx: block title]
en: Previous Page
cy_GB: Y Dudalen Flaenorol

[ctx: block title]
en: Pullquote
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Query Loop
cy_GB: Cylch Ymholiad

[ctx: block title]
en: Query Title
cy_GB: Teitl Ymholiad

[ctx: block title]
en: Query Total
cy_GB: Cyfanswm Ymholiad

[ctx: block title]
en: Quote
cy_GB: Dyfyniad

[ctx: block title]
en: Read More
cy_GB: Darllen Rhagor

[ctx: block title]
en: Search
cy_GB: Chwilio

[ctx: block title]
en: Separator
cy_GB: Ymwahanydd

[ctx: block title]
en: Shortcode
cy_GB: Cod byr

[ctx: block title]
en: Site Logo
cy_GB: Logo Gwefan

[ctx: block title]
en: Site Tagline
cy_GB: Broliant Gwefan

[ctx: block title]
en: Site Title
cy_GB: Teitl y Wefan

[ctx: block title]
en: Social Icon
cy_GB: Eicon Cymdeithasol

[ctx: block title]
en: Social Icons
cy_GB: Eiconau Cymdeithasol

[ctx: block title]
en: Spacer
cy_GB: Bylchwr

[ctx: block title]
en: Submenu
cy_GB: Is ddewislen

[ctx: block title]
en: Tab List
cy_GB: Rhestr Tabiau

[ctx: block title]
en: Tab Panel
cy_GB: Panel Tabiau

[ctx: block title]
en: Tab Panels
cy_GB: Paneli Tab

[ctx: block title]
en: Table
cy_GB: Tabl

[ctx: block title]
en: Table of Contents
cy_GB: Tabl Cynnwys

[ctx: block title]
en: Tabs
cy_GB: Tabiau

[ctx: block title]
en: Tag Cloud
cy_GB: Cwmwl Tagiau

[ctx: block title]
en: Template Part
cy_GB: Rhan o Dempled

[ctx: block title]
en: Term Count
cy_GB: Cyfrif Termau

[ctx: block title]
en: Term Description
cy_GB: Disgrifiad Term

[ctx: block title]
en: Term Name
cy_GB: Enw Term

[ctx: block title]
en: Term Template
cy_GB: Templed Termau

[ctx: block title]
en: Terms List
cy_GB: Rhestr Termau

[ctx: block title]
en: Terms Query
cy_GB: Ymholiad Termau

[ctx: block title]
en: Text Columns (deprecated)
cy_GB: Colofnau Testun (anghymeradwy)

[ctx: block title]
en: Time to Read
cy_GB: Amser Darllen

[ctx: block title]
en: Title
cy_GB: Teitl

[ctx: block title]
en: Unsupported
cy_GB: Heb ei gynnal

[ctx: block title]
en: Video
cy_GB: Fideo

[ctx: block title]
en: Widget Area
cy_GB: Ardal Teclynnau

[ctx: block title]
en: Widget Group
cy_GB: Grŵp Teclynnau

en: by %s
cy_GB: gan %s

[ctx: experiments group name]
en: Blocks
cy_GB: Blociau

[ctx: experiments group name]
en: Data Views
cy_GB: Golygfeydd Data

[ctx: experiments group name]
en: Interactivity
cy_GB: Rhyngweithioldeb

[ctx: experiments group name]
en: Media
cy_GB: Cyfryngau

[ctx: experiments group name]
en: Other
cy_GB: Arall

[ctx: experiments group name]
en: Templates
cy_GB: Templedi

en: guideline_categories must be a JSON object.
cy_GB: Rhaid i guideline_categories fod yn wrthrych JSON.

[ctx: icon label]
en: Arrow Down
cy_GB: Saeth i Lawr

[ctx: icon label]
en: Arrow Down Left
cy_GB: Saeth i Lawr i'r Chwith

[ctx: icon label]
en: Arrow Down Right
cy_GB: Saeth i Lawr i'r Dde

[ctx: icon label]
en: Arrow Left
cy_GB: Saeth i'r Chwith

[ctx: icon label]
en: Arrow Right
cy_GB: Saeth i'r Chwith

[ctx: icon label]
en: Arrow Up
cy_GB: Saeth i Fyny

[ctx: icon label]
en: Arrow Up Left
cy_GB: Saeth i Fyny i'r Chwith

[ctx: icon label]
en: Arrow Up Right
cy_GB: Saeth i Fyny i'r Dde

[ctx: icon label]
en: At Symbol (@)
cy_GB: Symbol (@)

[ctx: icon label]
en: Audio
cy_GB: Sain

[ctx: icon label]
en: Bell
cy_GB: Cloch

[ctx: icon label]
en: Block Default
cy_GB: Bloc Rhagosodedig

[ctx: icon label]
en: Block Meta
cy_GB: Meta Bloc

[ctx: icon label]
en: Block Table
cy_GB: Tabl Bloc

[ctx: icon label]
en: Calendar
cy_GB: Calendr

[ctx: icon label]
en: Capture Photo
cy_GB: Cipio Llun

[ctx: icon label]
en: Capture Video
cy_GB: Cipio Fideo

[ctx: icon label]
en: Cart
cy_GB: Basged

[ctx: icon label]
en: Category
cy_GB: Categori

[ctx: icon label]
en: Caution
cy_GB: Rhybudd

[ctx: icon label]
en: Chart Bar
cy_GB: Bar Siart

[ctx: icon label]
en: Check
cy_GB: Gwirio

[ctx: icon label]
en: Chevron Down
cy_GB: Cwplws i Lawr

[ctx: icon label]
en: Chevron Down Small
cy_GB: Cwplws i Lawr Bach

[ctx: icon label]
en: Chevron Left
cy_GB: Cwplws  Chwith

[ctx: icon label]
en: Chevron Left Small
cy_GB: Cwplws Chwith Bach

[ctx: icon label]
en: Chevron Right
cy_GB: Cwplws i'r Dde

[ctx: icon label]
en: Chevron Right Small
cy_GB: Cwplws Dde Bach

[ctx: icon label]
en: Chevron Up
cy_GB: Cwplws i Fyny

[ctx: icon label]
en: Chevron Up Down
cy_GB: Cwplws i Fyny i Lawr

[ctx: icon label]
en: Chevron Up Small
cy_GB: Cwplws i Fyny Bach

[ctx: icon label]
en: Comment
cy_GB: Sylw

[ctx: icon label]
en: Cover
cy_GB: Clawr

[ctx: icon label]
en: Create
cy_GB: Creu

[ctx: icon label]
en: Desktop
cy_GB: Bwrdd Gwaith

[ctx: icon label]
en: Download
cy_GB: Llwytho i lawr

[ctx: icon label]
en: Drawer Left
cy_GB: Drôr Chwith

[ctx: icon label]
en: Drawer Right
cy_GB: Drôr Dde

[ctx: icon label]
en: Envelope
cy_GB: Amlen

[ctx: icon label]
en: Error
cy_GB: Gwall

[ctx: icon label]
en: External
cy_GB: Allanol

[ctx: icon label]
en: File
cy_GB: Ffeil

[ctx: icon label]
en: Gallery
cy_GB: Oriel

[ctx: icon label]
en: Group
cy_GB: Grŵp

[ctx: icon label]
en: Heading
cy_GB: Pennyn

[ctx: icon label]
en: Help
cy_GB: Cymorth

[ctx: icon label]
en: Home
cy_GB: Cartref

[ctx: icon label]
en: Image
cy_GB: Delwedd

[ctx: icon label]
en: Info
cy_GB: Gwybodaeth

[ctx: icon label]
en: Key
cy_GB: Allwedd

[ctx: icon label]
en: Language
cy_GB: Iaith

[ctx: icon label]
en: Map Marker
cy_GB: Marciwr Map

[ctx: icon label]
en: Menu
cy_GB: Dewislen

[ctx: icon label]
en: Mobile
cy_GB: Symudol

[ctx: icon label]
en: More Horizontal
cy_GB: Mwy Llorweddol

[ctx: icon label]
en: More Vertical
cy_GB: Mwy Fertigol

[ctx: icon label]
en: Next
cy_GB: Nesaf

[ctx: icon label]
en: Paragraph
cy_GB: Paragraff

[ctx: icon label]
en: Payment
cy_GB: Taliad

[ctx: icon label]
en: Pencil
cy_GB: Pensil

[ctx: icon label]
en: People
cy_GB: Pobl

[ctx: icon label]
en: Plus
cy_GB: Plws

[ctx: icon label]
en: Plus Circle
cy_GB: Cylch Plws

[ctx: icon label]
en: Previous
cy_GB: Blaenorol

[ctx: icon label]
en: Published
cy_GB: Cyhoeddwyd

[ctx: icon label]
en: Quote
cy_GB: Dyfynnu

[ctx: icon label]
en: Receipt
cy_GB: Derbynneb

[ctx: icon label]
en: Scheduled
cy_GB: Amserlenwyd

[ctx: icon label]
en: Search
cy_GB: Chwilio

[ctx: icon label]
en: Settings
cy_GB: Gosodiadau

[ctx: icon label]
en: Shadow
cy_GB: Cysgod

[ctx: icon label]
en: Share
cy_GB: Rhannu

[ctx: icon label]
en: Shield
cy_GB: Tarian

[ctx: icon label]
en: Shuffle
cy_GB: Cymysgu

[ctx: icon label]
en: Star Empty
cy_GB: Seren Wag

[ctx: icon label]
en: Star Filled
cy_GB: Seren Lawn

[ctx: icon label]
en: Star Half
cy_GB: Hanner Seren

[ctx: icon label]
en: Store
cy_GB: Storfa

[ctx: icon label]
en: Styles
cy_GB: Arddulliau

[ctx: icon label]
en: Symbol Filled
cy_GB: Symbol wedi'i Llenwi

[ctx: icon label]
en: Table
cy_GB: Tabl

[ctx: icon label]
en: Tablet
cy_GB: Tabled

[ctx: icon label]
en: Tip
cy_GB: Awgrym

[ctx: icon label]
en: Upload
cy_GB: Llwytho

[ctx: icon label]
en: Verse
cy_GB: Pennill

[ctx: label before the title of the next post]
en: Next:
cy_GB: Nesaf:

[ctx: label before the title of the previous post]
en: Previous:
cy_GB: Blaenorol:

[ctx: label for next post link]
en: Next
cy_GB: Nesaf

[ctx: label for previous post link]
en: Previous
cy_GB: Nôl

[ctx: next image in lightbox]
en: Next
cy_GB: Nesaf

[ctx: post list]
en: Join
cy_GB: Ymuno

[ctx: post type general name]
en: Guidelines
cy_GB: Canllawiau

[ctx: post type singular name]
en: Guideline
cy_GB: Canllaw

[ctx: previous image in lightbox]
en: Previous
cy_GB: Blaenorol

en: resolved/reopened
cy_GB: wedi'i ddatrys/wedi'i ailagor

[ctx: social link block variation name]
en: RSS Feed
cy_GB: Ffrwd RSS

[ctx: taxonomy general name]
en: Guideline Types
cy_GB: Mathau o Ganllawiau

[ctx: taxonomy singular name]
en: Guideline Type
cy_GB: Math o Ganllaw

[ctx: track title, artist name, album name]
en: %1$s by %2$s from the album %3$s
cy_GB: %1$s gan %2$s o'r albwm %3$s

en: untitled post %s
cy_GB: cofnod heb deitl %s

en: … <a class="wp-block-latest-posts__read-more" href="%1$s" rel="noopener">Read more<span class="screen-reader-text">: %2$s</span></a>
cy_GB: … <a class="wp-block-latest-posts__read-more" href="%1$s" rel="noopener">Darllen rhagor <span class="screen-reader-text">: %2$s</span></a>
